ปรีแอมป์ formula x 888 กับ ลำโพง 6x9

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย num22, 4 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num22

num22 New Member Member

2
    0
    0
    ตอนนี้รถของผมใช้ฟรอนท์ ของ pioneer 6850 อยู่ คู่หลัง เป็น 6x9 พอดีไปซื้อต่อปรีแอมป์ formula x รุ่น888 เพื่อนมาพอเอากลับมาจะให้พี่ชายต่อให้พี่ชายบอกว่าปรีแอมป์รุ่นนี้ต่อกับ 6x9 ไม่ได้เพราะว่ามีช่องต่อสัญญาณซับขาเข้าเป็นปรีแอมป์แบบ3ช่องอะไรประมาณนี้แหละถ้าต่อแล้วจะไม่มีสํัญญาณซับออกที่ลำโพง 6x9 ผมเลยสงสัยว่า
    -ปรีแอมป์ รุ่น888เนี่ย ต่อกับ 6x9 ไม่ได้จริงๆเหรอ เพราะเคยถามคนขายท่ี บ้านหม้อก็บอกต่อได้แต่อย่าเร่งแรงนะน้องเดี๋ยวลำโพงแตก
    -ถ้าต่อได้วานช่วยบอกผมทีครับว่าต้องต่อยังไง จะได้ให้พี่ชายมาดูว่าควรต่อยังไง ถ้าไปให้ที่ร้านต่อพร้อมจูนเสียงราคาประมาณเท่าไรครับ ช่วยแนะนำให้ทีนะครับ อยู่แถวฝั้งธนครับ

2. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    ต่อได้แน่นอนครับ อยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่ไม่ไกลผมต่อให้ก็ได้ครับ ผมอยู่ ซ.จรัญสนิทวงศ์ 63 โทร 0896806039

3. I-Maker

I-Maker New Member Member

1
    0
    0
    ต่อได้แต่เสียงมันจะไม่แนว .... เพราะมันแยกสัญญาณเสียง แต่ตัวลำโพงคุณ มันรวมทุกอย่างไว้ในตัวเดียวกัน

4. amitapus

amitapus New Member Member

7
    0
    0
    งงว่าทำไมต่อไม่ได้ สัญญานขาออก มันเป็น หน้า-หลัง-ซับ ไม่ใช่เหรอครับ สัญญานเข้าก็น่าจะมี 2 ชุด in-Aux หรือเปล่า ( เพียงแต่รับสัญญานจากฟร้อนท์ได้แค่ช่องเดียว)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้