ประกอบแล้วออกมาหน้าตาแบบนี้พอไวไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 7 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ประกอบแล้วออกมาหน้าตาแบบนี้พอไวไหมครับ

1. ฝาครอบกันร้อนท่อร่วมไอเสีย สีไม่สามารถทนความร้อนได้ครับ ถ้าใช้รถนานๆเปิดห้องเครื่องก็จะได้กลิ่นสีไหม้ๆ สีเหลืองก็จะไหม้ไปด้วยครับ. ส่วนฝาครอบวาล์ว ถ้าได้พ่นรองพื้นสีกันความร้อนก็จะช่วยให้สีอยู่สภาพนี้ได้นานมากหรือเกิดอาการสีเพี้ยนเมื่อมีระยะการใช้งานนานได้ครับ ผมเคยมีรีวิวการพ่นฝาครอบวาล์วเมื่อหลายปีก่อนไม่รู้ยังอยู่ไหมต้องลองไปหาดูในบอร์ดหลัก

2. ขอบคุณครับ แบบนี้ยิงทรายหน้าจะทน อยู่ใช้ไหมครับ

ฝาครอบกันร้อนท่อร่วมไอเสีย ชุบโครเมี่ยมไปเลยครับ เงางาม ทนความร้อนได้ครับ ไม่เกิน700 ครับ เหละหา น็อตเลส มาเปลี่ยน เงางามไปเลยที่เดียว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้