แบบนี้เค้าเรียกว่าคอมแอร์ระบบอะไรครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย ปั้นจิ้ม ยิ้มยิงฟัน, 6 กรกฎาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    แบบนี้เค้าเรียกว่าคอมแอร์ระบบอะไรครับ

1. DaiJo Mudai

DaiJo Mudai Guest

0
    0
    0
    โรตารี่ ครัชชช ^.^

2. rotary เครื่องยนต์รรูปแบบนี้ก็มีครับ

3. รุ่นนี้ sv06e หน้าคคลัชชอบไหม้ ถ้ารถใครแปลงระบบแอร์มา คอมไม่ตัดที่รอบเกิน 5000 คลัชจจะอยู่ได้ไม่นาน คลัชจจะไหม้ครับ

4. อันนี้ทั้งหน้าคลัชไหม้แล้วก็น๊อคครับ

5. อิอิอิ ตามนั้น มันน๊อค สาเหตุน่าจะเกิดจากอ่ะไรครับพี่

6. น้ำมันคอมดำๆน่าจะน้ำมันผิดเบอร์มั้งครับเพราะเพื่อนเติมให้

7. หมอนีี้ทำอยากครับ ต้องเนียนๆ กับมันพอสมควร ถ้าระบบไม่สะอาดจริงๆ ก็จะเป็นแบบนี้แหละ

8. คอมมันหลายปีแล้วด้วย รถซื้อต่อเค้ามาลงเครื่องjbมาอยู่แล้วรถมาอยู่กะผมก็3ปีกว่าๆแล้ว

9. ที่เขาเรียกคอมใบพัดรือเปล่า ไม่ใช่คอมลูกสูบ ใช้น้ำมันคอมเบอร์9 ดูที่ตูดคอมครับชัว

ปกติน้ำมันคอมถ่ายกัน 1 ถึงไม่เกิน 2 ปีครั้งนะครัช…
    ขึ้นอยู่กับการใช้งาน…คอมโรตารี่ ต้องระวังเรื่องนี้มากๆ
    มันไม่มีอะไรมาหล่อลื่นใบมีดกวาด 5 ใบนั้นเลย นอกจากน้ำมันคอมครัช

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้