พี่ๆๆๆๆๆๆๆ

การสนทนาใน 'FF Drift CREW' เริ่มโดย NicKen, 8 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    เมื่อวันก่อนผมอ่านการ์ตูน initial d มีcivic คันนึงดริฟต์ เค้าบอกว่าเหยียบจนมิด แล้วตอนเข้าโค้งให้ย้ำเบรคอะครับ สามารถทำจริงๆได้ไหม ไม่กล้าลอง แล้วที่เค้าว่า FF ใช้คันเร่งลดการโอเวอร์ ใช้เบรคมือลดการอันเดอร์นี่จริงใช่ไหมครับ

2. hippo_sleek

hippo_sleek New Member Moderator VIP

449
    5
    0
    เรื่องย้ำเบรกไม่เคยลองเหมือนกันครับ ไม่แน่ใจด้วยว่าให้ effect ด้านไหน เบรกเท้าจะใช้แค่ตอนจะให้ท้ายออกโดยใช้คู่กับเบรกมือน่ะครับ ใช้เบรกเท้าเพื่อให้น้ำหนักถ่ายไปด้านหน้า เบรกมือจะได้จับให้ล้อล๊อกได้ :) คันเร่งแก้โอเวอร์ เบรกมือแก้อันเดอร์ อันนี้สำหรับรถขับหน้าแล้วจริงครับ :D

3. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    การ์ตูนบางทีก็เกินจริงครับ มันคือการ์ตูน...

แต่ถ้าตามหลักความจริง ถ้ามีตัวปรับแรงดันเบรค

แล้วปรับให้หลังจับมากกว่าหน้า จังหวะเบรค

น้ำหนักรถมันจะถ่วงมาด้านหน้า แล้วทีนี้

พอเบรคหลังจับมากกว่าหน้า น้ำหนักด้านหลังไม่มี

ล้อมันก็จะล๊อค แค่นั้นเองครับ

4. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ผมก็เบรค เพื่อให้น้ำหนักถ่ายลงหน้าอ่ะ เพื่อแต่งมุมตอนเข้าโค้งอ่ะ เพราะผมชอบเค้าแบบขวางๆ อ่ะ

5. moo_tuii

moo_tuii New Member Member

10
    0
    0
    จิงอย่างที่บอกทุกประการคับ เพราะผมลงมาแล้ว ถ้าหน้า โอเวอร์ ก็ย้ำคันเร่งคับถ้าเหยียยบ
    มิดมันจายิ่งโอเวอร์ครับ เบรกมือมีไว้ทำอันเดอร์ครับ แล้วที่ต้องเหยียบเบรกก็เพราะจะได้ถ่ายเท่น้ำหนักอย่างที่พี่เค้าบอกชัว<----แต่ถ้าใช้กะจิมคาน่าแล้วไม่ทันครับ เล่นจิมก็ต้องย้ำคันเร่งอย่างเดียวครับ
    แทบไม่มีเวลาเบรกเพราะเวลาเบรกแล้วหน้าแหกครับ ท้ายไม่ค่อยไปครับ ลองดูนะครับ555+
    ไปละจาก เดะเชียงใหม่:) :)

6. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ทัมได้จิงหรอเนีย่

แต่มันขับเกินจิงคับ

มันใช้ ผ้า เทป death match เลยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้