ไฟตัดหมอก ของรุ่นท้ายแยก สามารถปรับองศาแบบไฟหน้าได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย TRUENO, 17 มีนาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TRUENO

TRUENO New Member Member

11
    0
    0
    ผมวานให้ช่างที่ทำไฟ Xeon ครั้งก่อน เปลี่ยนหลอดไฟตัดหมอก น่าจะ H4 แต่พอเปลี่ยนแล้วมันส่องสูงมาก ประมาณชั้นสอง-สามเลยครับ ช่างเค้าก็พยายามหาตัวปรับ เห็นเค้าเอาประแจหมุนๆๆ แต่องศาไม่เปลี่ยนเลย สุดท้ายยอมแพ้ครับ

อยากทราบว่าท่านที่เปลี่ยนหลอดไฟตัดหมอกเจอปัญหาแบบผมไหม แล้วมันจะต้องปรับแก้ยังไงครับ หรือมันต้องเปลี่ยนยกเช็ต:)eek:บร๊ะเจ้า)

2. TRUENO

11
    0
    0
    ได้รับคำตอบแล้วครับ พอดีไปเจอคุณ Ta keng B14 แนะนำการเปลี่ยนหลอดไฟตัดหมอกให้ ชัดเจนเลย มันปรับมุมไม่ได้ แต่ช่างที่ใส่หลอดไฟให้ผมเค้าใส่ผิดวิธี

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ใช้แบบธรรมดา H3

ปรับได้ครับ :)

4. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ไฟตัดหมอกปรับองศาได้ด้วยหรอคับ ทำไงอะคับ อธิบายหน่อยคับ อยากรู้มากมาย

- - - Updated - - -

ไฟตัดหมอกปรับองศาได้ด้วยหรอคับ ทำไงอะคับ อธิบายหน่อยคับ อยากรู้มากมาย

5. TRUENO

11
    0
    0
    ผมก็อยากรู้วิธีปรับองศาเช่นกันครับ

ไฟตัดหมอกของผมถอดออกมาแล้วใส่ใหม่ องศามันเข้าที่ละครับ แกะดูก็ใช้หลอด H3

และแล้วผมก็โดนพี่ตำรวจโบกเรียกจนได้ ลืมปิดไฟตัดหมอกวิ่งจากพัทยาเข้า กทม. โดนปรับไป 400 (เรียกเข้าห้องจ่ายค่าปรับตรงด่านทางด่วน) ยังไงเพื่อนๆก็ระวังการเปิดไฟตัดหมอกด้วยนะครับ เค้าให้เปิดเฉพาะมีเหตุจำเป็นเท่านั้น

6. ZeRbeLuZ

ZeRbeLuZ New Member Member

50
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกันคับ ท้ายยาวใส่กันชนหน้ารุ่น 2 ใส่ไฟสปอร์ทไลท์ตาเพชร พอดีตัดสปริงโช๊คคู่หน้าไปนิ้วครึ่ง หน้าเลยกดต่ำ เวลาเปิดสปอร์ไลท์เลยส่องลงพื้นมากไป อยากจะปรับให้มันขึ้นมาหน่อยได้ป่าว ท่านใดรู้วิธีช่วยบอกทีคับ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    โทษทีที่ตอบช้า

พอดีรอถ่ายรูปอยู่ครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้