สอบถามหน่อยครับ ใช้วิธีไหนต่อ ipod กันอ่ะค๊าบ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย zq, 4 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zq

zq New Member Member

16
    1
    0
    กำลังคิดว่า จะต่อ ipod ในรถ ใช้ให้คุ้มค่าหน่อย ใช้วิธีไหนต่อดีอ่ะคับ รู้สึก front ที่ผมใช้มันจะโง่ๆ หน่อยไม่มี AUX ด้วย ถ้าซื้อ front ใหม่ ใช้ตัวไหนดี .. ขอซักไม่เกิน 8000 บาทอ่ะ อ่ะค๊าบ ถ้าเกิน(ไม่มาก) ก็ช่วยชี้แจงนิดนึงว่า คุ้มค่ายังไง

หรือซื้อ front ดีๆ หน่ยอไปเลยเคยเห็น alpine 9852 หรือเปล่า ที่ต่อสายเข้าได้เลย แต่มันก็อ่านไทยไม่ได้อีก หรือเดี๋ยวนี้เค้าทำได้กันแล้ว :S

ขอบคุณคับ

2. Petchy

Petchy New Member Member

9
    0
    0
    ผมซื้อปรีแอมป์มาแล้วต่อ AUX จากปรีเอาครับ ทำเป็นสายแจ๊คไว้ต่อกับ mp3 มาเส้นนึงเสียบตรงช่องหูฟังเลย ไม่อยากเปลี่ยนฟร้อนเพราะว่ามันยังใช้ดีอยู่

3. neo 02

neo 02 New Member Member

5
    0
    0
    ผมใช้ alpine 9852 อยู่ ใช้ร่วมกับสาย full speed (เส้นละประมาณ 1500 บาท) สามารถควบคุมไอพอกวีดีโอได้จากฟร้อนเลย แต่อ่านไทยไม่ออก ส่วนตัวผมว่าเสียงทีได้ดีกว่าช่อง aux เพราะเพลงส่วนใหญ่ในไอพอดผมแปลงเป็น AAC แต่ถ้าเพลงที่เป็น mp3 เสียงแตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัด นอกจากนี้สายทีว่ายังสามารถชาร์ตแบตให้ไอพอดได้ในตัวเลย

4. sand_gump

sand_gump New Member VIP

26
    0
    0
    ซื้อแบบที่ต่อUSBได้สิครับ เผื่ออนาคต

5. zq

zq New Member Member

16
    1
    0
    เคยใช้ 9852 ของเพื่อนเหมือนกัน มัน search เพลงไทย ไม่ได้ เพราะมัน ไม่ขึ้นชื่ออะไรเลย เซ็งมากๆๆ แต่ก็น่าสนใจ ถ้าจะทำคงต้องทำเป็น playlist ไว้ก่อนเลยใช่มั้ยครับ แล้วเดี๋ยวนี้ราคาประมาณเท่าไหร่คับเนี่ย

ส่วน USB ไม่คงไม่แล้วคับ เพราะมี ipod แล้ว

6. lukjeab

lukjeab New Member Member

4
    0
    0
    ผมมี 9852 ต้องการขายพร้อมสาย IPOD ครับ ลอง PM มาถามได้ครับ

เครื่องใหม่ยังไม่เคยใช้เลย พอดีได้รางวัลมาครับ

ราคาตลาดอยู่ที่ ประมาณ 12000 รวมสายครับ +- 1000

7. neo 02

neo 02 New Member Member

5
    0
    0
    ถ้าเพลงภาษาไทยจะขึ้นเป็น no support การแก้ปัญหาด้วยการตั้ง playlist ก็เป็นทางออกที่ดี ผมก็ใช้วิธีนี้
    ส่วนถ้ามีไอพอดอยู่แล้วก็แนะนำว่าใช้อัลไพน์ไปเลย คุ้มกว่าเยอะ ส่วนจะเป็นรุ่นไหนลองศึกษาดู เพราะถ้าระบบใหญ่ไม่แนะนำ 9852 เพราะ pre out ชุดเดียว ส่วนรายละเอียดเข้าไปดูได้ที่ http://www.mtechaudio.co.th/index.php

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้