เมื่อวานได้มีโอกาสไปวิ่งร่วมงานเฉลิมพระเกียรติฯ ตามคำชวนพี่ happy mira...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Satha Boworn, 13 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Satha Boworn

Satha Boworn Guest

0
    0
    0
    เมื่อวานได้มีโอกาสไปวิ่งร่วมงานเฉลิมพระเกียรติฯ ตามคำชวนพี่ happy mira ส่วนตัวรู้สึกโชคดีได้ที่ได้ร่วมวิ่งกับ พี่ happy คุณ jeng คุณเจม (คุณเอ็ดดี้ขับแทน) และพี่ตี๋ แม้บางช่วงผมจะหลุดจากกลุ่มไปบ้าง แต่สุดท้าย ก็รวมกลุ่มกันติดก่อนเข้าได้ (ถ้ารู้ก่อนว่าไม่มีรถบ้านเลยคงไม่ไปหรอกครับ) รู้สึกสนุกดีในการขับตาม เห็นลีลา การออกตัว การเบรก การแซง การออกซ้าย ออกขวา ของแต่ละท่าน ผมต้องลุ้นมากกว่าจะตามทัน ขอบคุณพี่ตี๋ที่ปิดตามท้ายประคองให้นะครับ(นึกไปเองว่าเหมือนในสนามแข่ง)

ขอบคุณที่เปิดโอกาสครับ

:ภาพถ่ายโดยคุณ Rungraung Garage ครับ

2. มาเลยๆ รถบ้านหรือรถแข่งก็มาได้ครับ แหมรถแข่งจะวิ่งได้เร็วซักแค่ไหนรถติดขนาดนั้น

3. Satha Boworn

Satha Boworn Guest

0
    0
    0
    ช่วงราชดำเนินครับ ไม่รู้ว่าพี่ happy หรือคุณ jeng เปิดก่อน เห็นตบออกขวา กัน เหมือนจะเรียกรวมแถว ขำๆนะครับ

4. ผมแซงรถแท๊กซี่ แต่ช่วงผ่านราชดำเนิน รถคลาสสิคนี่วิ่งกันแทบทุกเลน

5. Jeng Sogood

Jeng Sogood Guest

0
    0
    0
    สนามหน้าตามพี่ตี๋มาวิ่งในเซอร์กิต มันส์กว่านี้แล้วจะติดใจ Orangentle Revol

6. มีคันผม ขับสุภาพคันเดียวเลยอะดิ

7. เอ็ดดี้ ขับสุภาพตรงไหน

8. นั่งพับเพียบขับครัช

เหรอ ..ถึงว่า มองไม่เห็นความสุภาพผ่านกระจกใส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้