^^ ถ้าเบนซิน 95 เลิกขาย จะเติมอะไรดีคับ ^^

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย BOY-SUPRA, 20 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    ถ้าเบนซิน 95 เลิกขายแบบถาวร ควรเติมน้ำมันอะไรดีคับ
    เบนซิน 91 หรือ โซล์ฮอล 95 แล้วต้องจูนกล่องใหม่หรือเปล่าคับ ( เครื่องแตน )
    รบกวนผู้รู้ช่วยไขข้อสงสัยทีคับ ... :)
    ปล . เครื่อง 4g63t

2. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
    จูนใหม่ครับรู้สึกว่าถ้าจูนโซล์ฮอล95 ต้องจูนน้ำมันหนากว่าปกติ 3-5% น่ะครับ เดี๋ยวรอกูรูมาตอบดีกว่า

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เติมโซฮอล95ด้วยความจำยอม

4. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ไม่น่า จะยกเลิกได้ ฟันธง คับ แต่อาจจะหาเติมยาก หน่อย

ความคิดเห็นส่วนตัวคิดว่า บรรดา บิ๊กๆ ทั้งหลาย มีรถในครอบครองที่เติม โซฮอล ไม่ได้ กัน เกือบทุกคน เชื่อว่า มีทุกบ้าน เช่น รถนำเข้า ทั้งหลาย เฟอร์ ปอช หรือรถ ระดับ บิ๊ก ซีดาน ท่านเหล่านั้น ถ้าไม่มี 95 คง จะสะเทือน เหมือนกันนะคับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    91 ปรับไฟอ่อนลง รถไม่เข็ก แต่วิ่งไม่ออก บูสท์ไม่ได้มากเลยครับ แต่จะวิ่งพอใช้งานได้ ก็พอไหว
    91 + Booter ก็พอไปได้นะ แต่ควรปรับไฟลงหน่อย

โซฮอลล์95 วิ่งได้นะ ปกติ แต่บูสท์เยอะกว่า 1 บาร์ ต้องจูนใหม่
    และต้องเปลี่ยนพวกท่อยาง-โอริง ในระบบน้ำมันใหม่ แต่ตรงโอริงหัวฉีดนี้ยังไม่รู้จะเปลี่ยนยังงัยเหมือนกัน

6. BOY-SUPRA

BOY-SUPRA New Member Privilege

83
    0
    0
    ผมเครื่อง 8 ปรกติก็บูส 1 บาร์กว่าๆแล้วนะคับ แล้วงี้ถ้าเติมโซฮอลล์95 โดยไม่จูน
    จะมีปัญหาอะไรมั้ยและท่อยาง - โอริง ต้องเปลี่ยนด้วยป่าวคับ
    :eek:

7. BOY-SUPRA

83
    0
    0
    มีเหตุผลคับ น่าคิด ถ้าจิงก็แจ๋วเลยคับ อิอิ ... :D

8. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    รถผมใช้โซฮอล95มานานแล้วเกือบปคับี บุสท์บาร์กว่าๆเหมือนกันแต่รีแฟลชกล่องมาแล้ว ปัจจุบันยังปกติ
    ล่าสุดมีอีโว9ทำ360++ม้าบนไดโนด้วย95โซฮอลมาแล้ว ปัจจุบันยังแรงอยู่โดยไม่มีปัญหาใดๆ หุหุหุ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เครื่อง 7-8-9 ท่อยางต่างๆ อาจจะทนแอลกอฮอลล์ ได้ในระดับหนึ่งอยู่แล้ว
    แต่จะมีผลเสียหรือเปล่า ก็ทดสอบโดยนำตัวอย่าง มาแช่ไว้ในขวดใส่แก๊สโซฮอลล์ ปิดฝาทิ้งไว้ดูครับ

แต่ของ 1-3 ไม่รอดครับ โดยเฉพาะโอริงหัวฉีด กับปั๊มติ๊ก ไปไวมาก

10. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เติมบ้าง เวลา หา ไม่ได้ จริงๆ แต่ หายากขึ้นทุกทีแล้ว 95

11. BOY-SUPRA

83
    0
    0
    ของผมต้องรีแฟลชกล่องด้วยป่าวคับ ใช้กล่อง RALLIART อยู่ ( ถ้าเติมโซฮอลล์95 ) :D

12. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    กล่องRALLIARTก็แค่มีโปรแกรมที่บริษัทเค้าแอดวานซ์มาแค่นั้นคับ ถ้าจะให้เหมาะสำหรับการใช้งานจิงๆควรจะปรับแต่งในขณะที่ใช้งานนี่แหละเหมาะที่สุดคับ
    โปรแกรมจากกล่องRALLIARTผมก็เคยใช้แต่มันรู้สึกว่าสู้รีแฟลซไม่ได้คับ เนียนกว่าเยอะเหมือน stand alone ยี่ห้อดังๆหรืออาจจะดีกว่าบางยี่ห้อด้วยซ้ำไปคับ:D:D

13. big_evo3@msn.com

[email protected] New Member Member

16
    0
    0
    ซวยแน่95ไม่มี"กำ"

14. ปู อนศ64

ปู อนศ64 New Member Member

76
    0
    0

คุณโอ๋รถผมมีติ๊ก SARD และกล่องทำ ROM RALLIART มาเนี่ย ถ้าเราเติมโซฮอล์แล้วได้เลยมั้ยครับ

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เติมได้ครับ ถ้าเครื่องมันเข็ก ก็ปรับไฟอ่อนลง
    แต่ปัญหาคือ แอททานอล มันกัดท่อยางต่างๆนี่แหละครับ สำคัญ
    รถมันเก่า ต้องหมั่นตรวจสอบสภาพ
    โดยเฉพาะตรงโอริงหัวฉีดนี่ จากที่ทดสอบดูแล้วโดนกัดไวมาก

16. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    รบกวนคุณ nismomonster

Reflash กล่องที่ไหนครับ
    ผมเครื่อง Standard ยังไม่ได้โมดิฟาย มันจะเวิร์คมั๊ยครับ ล๊อคก็ยังไม่ปลด

17. nismomonster

339
    4
    0
    เรื่องรีแฟลชลองศึกษาและสอบถามได้ที่ www.mitsusport.com ครับ ส่วนเครื่องเดิมๆสามารถทำได้เลยครับและก็ปลดล๊อก180หรือจะล๊อกรอบออกตัวก็ยังทำได้ ไม่มีผลเสียใดๆนอกจากความมันส์ในการขับขี่จนต้องเติมน้ำมันบ่อยๆ :D:D:D

18. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ผมสะบายครับมีปั้มขาย 95 หน้าหมูบ้าน

แล้วคงไม่ปิดไปง่ายๆด้วย

19. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    shell หน้าบ้านมีตลอด หุหุ

20. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เชลหน้าบ้าน ไม่มี โอ้ยยยย เซ็งๆๆๆๆ ช่วงนี้เติมโซฮอลส์แล้วมัยเครื่องมันสั่นอย่างนี้ละหว่า ก่อนนห้านี้เติมไม่เห็นจะสั่น

21. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แคมมันดุไปมั้งต๊อก

22. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ดุอารายเพ่.... 264 เอง เด็กๆน่า..... แต่มันสั่นแบบเหมือนเครื่องมีปัญหาอ่ะ ไม่ใช่สั่นหอบแบบแคมองศาสูง

23. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พังๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้