สวัสดีทุกท่านครับ ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ - มิร่า L 80 สีขาว...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย เดอะตุ๋ย ลุย ดะ, 29 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สวัสดีทุกท่านครับ ขอบคุณที่รับเข้ากลุ่มครับ
    - มิร่า L 80 สีขาว ซึ่งยังไม่สามารถใข้งานได้ น้องชายทิ้งไว้ให้ทำเพราะไปเรียนต่างประเทศ
    คำถามครับ
    1 ต้องการยกเครื่องเก่าออก ใส่เครื่องใหม่ เกียร์ ออโต้ ขอคำแนะนำเรื่องอู่ วางเครื่องใน กทม. วางแล้วจบครับ
    2 ต้องการหา กระจังหน้า เดิม กันชนหน้าหลัง เดิม แผงประตูด้านใน แดชบอร์ด อยากทราบแหล่ง หรือร้านที่ราคายุติธรรม
    3 ต้องการอู่สี ทำสีใหม่ทั้งคัน ครับ
    ป.ล . ไม่เคยมีความรู้ หรือรู้จักยี่ห้อนี้เลย อยากซ่อมให้จบ เลยครับ ระหว่างที่น้องไม่อยู่ จะให้แม่ใช้งานขับเล่น รวมทั้งผมเอาไปซิ่งเล่นน่ะครับ

อยู่กทม. บริเวณราชพฤกษ์ตัดถนนเพชรเกษมครับ

1. ปรึกษามินิคาร์เลิฟเวอร์ / ช่างยุบ / ช่างสายันศรีราชา ได้ครับ

2. แนะนำช่างได้ครับ

3. ช่างยุบ คิวยาวมากครับ ช่างสายัน อยู่ศรีราชา ขณะนี้ไปหาไม่สะดวกครับ..หากแนะนำได้หลังไมล์มาได้นะครับ

4. ได้เริ่มกาข้อมูลมาบ้างแล้วครับ

5. อู่ใน กทม. เยอะมาก

6. EMC อ่อนนุช กับ เจมส์ มินิคาร์เลิฟฯ

7. Daihatsu Work Shop ติดต่อ Thepparit ระดับเทพ Sae Ueong

EMC ติดต่อ
    DaiJo Mudai

8. Jarun Srisuk

Jarun Srisuk Guest

0
    0
    0
    Rawi Siridhasnakul ถูกต้องที่สุดครับ ทั้ง2 ที่ งานจบ เนียน แร๊ง!

9. แรงๆไม่เน้นเท่าไร เน้นอึด ไม่จุกจิกครับ

10. ทุกที่ดีหมดแหละครับ ^^

แนะนำทุกที่ไว้ให้เป็นทางเลือก
    ที่เหลือลองติดต่อแล้วโทรไปคุย
    หรือขอนัดเข้าไปดูงานที่อู่ได้เลยครับ ผมเชื่อว่าเค้ายินดีให้ข้อมูล

อู่ส่วนใหญ่ที่ผมรู้จักไม่ได้เลวร้าย และหวังผลกำไรเป็นหลักแน่นอน เพราะถ้าเค้าหวังแต่กำไร คงไปเปิดอู่ทำรถตลาดแล้วหละครับ

มั่นใจว่าอู่ที่ทำ Daihatsu ส่วนใหญ่ มันทำเพราะใจรักครับ ^^

11. ยินดีต้อนรับนะครับ และขอให้รถสมบูรณ์โดยเร็วครับ

12. ขอบคุณครับ

13. Mickey Kesjamras

Mickey Kesjamras Guest

0
    0
    0
    ผมก็มีซากเหลืออยู่อีกคัน แต่คิดว่าจะเก็บไว้แต่ทะเบียน แล้วค่อยไปหาบอดี้คันใหม่มือสองจากญี่ปุ่นผมว่าจบง่ายดี ได้รถใหม่หน่อยๆด้วย

EMC EMC EMC จบแน่นอน ยาว ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้