เรื่อง ฟิลม์ติดรถ ความรู้ใหม่หรือมายากล

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ittiphol, 3 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ittiphol

ittiphol Member Member

83
    0
    6
    เรื่องของเรื่อง ผมจะติดฟิลม์ใหม่ เลยหาร้านหลายๆร้าน ไปเจออยู่ร้านนึง หรูมากๆ รถที่มาทำราคาไม่ต่ำกว่า 5 ล้าน เอาแค่ป้ายทะเบียนซื้อรถได้

ผมเข้าไปถาม (ไม่อายรถตัวเองเลย) เขาก็มาแนะนำว่าต้องการแบบไหน ผมบอกว่าขอ 80% จะได้ไม่ร้อน เขาเลยบอกว่า ไม่เกี่ยวเท่าไหร่นะ ร้อนไม่ร้อนอยู่คุณภาพของฟิลม์
    เขาก็พาผมไปที่เครื่องทดลอง มีไฟสปอตไลท์ และให้เราวางมือบนแท่น (ต้องบอกว่าร้อนครับ)

เขาก็เอาแผ่นฟิลม์มากั้น (%เท่ากันหมด ผมให้เขาลอง 80%)
    อันที่ 1 ร้อนอยู่
    อันที่ 2 ร้อนน้อยลง
    อันที่ 3 แทบไม่ร้อนเลย

เขาพาผมไปดูที่รถ (อย่างแพง) เขาชี้ให้ดูฟิลม์ที่ติดกับรถมา เขากำลังลอกออก โอ้แม่เจ้า ลามีน่า กำลังลอกออกทิ้ง
    เขาบอกผมว่าที่ลองเมื่อกี้ มียี่ห้อ 3M กับ ลามีน่า ส่วนอันสุดท้ายที่ไม่ร้อนยี่ห้อ ...............................

เจ้าของร้านบอกว่า คนที่ติดมาต้องลอกทิ้ง เขาบอกว่าติดทั้งทีก็ติดดีๆไปเลย ติดมาแล้วลอกทิ้งก็เท่ากับซื้อใหม่ดีๆได้เลย
    ราคาอันที่ว่าดี ราคา 10,000 บาท

ให้ทายกันครับจะกลับมาตอบ

2. sulaimann

sulaimann New Member Member

118
    0
    0
    เรื่องฟิล์ม ... คุณภาพมันตามราคาครับ

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เคยเจอแพงสุด 3หมื่นฝ่าๆ :)

4. ittiphol

83
    0
    6
    พอเดากันได้ไหมครับว่า ยี่ห้อ อะไร อิๆๆๆ

5. konankit

konankit Member Member

198
    5
    18
    V นำหน้าป่าวครับ

ปล.ผมก็ไม่ค่อยรู้แหะ เดาๆมั่วๆไป

- - - Updated - - -

V นำหน้าป่าวครับ

ปล.ผมก็ไม่ค่อยรู้แหะ เดาๆมั่วๆไป

6. ittiphol

83
    0
    6
    ยางมายช่ายครับบ อิๆๆ

7. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ไม่มีความรู้ แต่ขอตอบกวนๆ ว่าเป็นฟิล์มชนิดเดียวกับที่ใช้กับพวกเครื่องบินและกระสวยอวกาศครับ ฮ่า ๆ ๆ

ไม่มีความรู้ แต่ขอตอบกวนๆ ว่าเป็นฟิล์มชนิดเดียวกับที่ใช้กับพวกเครื่องบินและกระสวยอวกาศครับ ฮ่า ๆ ๆ

8. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    hi cool ปะคับ เดาเอา อิอิ

9. ittiphol

83
    0
    6
    เฉลยครับ ยี่ห้อ ไทเทเนี่ยม

เป็นผมก็จะติดนะ มันไม่ร้อนเลย งงมากๆครับ ถ้าติดไปสี่ห้าพันแต่กันไม่ค่อยดี ถ้ามาลอกติดใหม่สู้ติดดีๆไปเลยดีฟ่าครับ 10,000 บาท

หิๆๆๆ

เฉลยครับ ยี่ห้อ ไทเทเนี่ยม

เป็นผมก็จะติดนะ มันไม่ร้อนเลย งงมากๆครับ ถ้าติดไปสี่ห้าพันแต่กันไม่ค่อยดี ถ้ามาลอกติดใหม่สู้ติดดีๆไปเลยดีฟ่าครับ 10,000 บาท

หิๆๆๆ

10. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    ไม่ทราบตอนที่ลองตู้ไฟสปอตไลท์ ลามีน่า กับ 3M อันไหนร้อนน้อยกว่าอะคับ ขอบคุณคับ

11. ittiphol

83
    0
    6
    3M ครับร้อนน้อยกว่าครับ

3M ครับร้อนน้อยกว่าครับ

12. bensurat

bensurat Member Member

40
    0
    6
    ไม่คุ้นเลยยี่ห้อนี้

13. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ยี่ห้อไรหล่ะ มะเคยได้ยินจิงๆ

ยี่ห้อไรหล่ะ มะเคยได้ยินจิงๆ

14. cocaine1

cocaine1 New Member Member

0
    0
    0
    ยี่ห้อนี้ส่วนมากจะติด กับรถพวก porsche เบ้น เฟอ กระทิง ทั้งหลายแหล่ครับไม่ร้อนจริงๆครับ ตากกลางแดดข้างในแทบไม่ร้อนเลย

ยี่ห้อนี้ส่วนมากจะติด กับรถพวก porsche เบ้น เฟอ กระทิง ทั้งหลายแหล่ครับไม่ร้อนจริงๆครับ ตากกลางแดดข้างในแทบไม่ร้อนเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้