สอบถามหน่อยค่ะ รถมือ1หาซื้อได้ที่ไหนมั่งคะ เพิ่งจะศึกษาวันนี้ค่ะ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย Siranya Tharakornthip, 6 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยค่ะ รถมือ1หาซื้อได้ที่ไหนมั่งคะ เพิ่งจะศึกษาวันนี้ค่ะ

1. อาจะต้องหาตามผู้นำเข้าอิสระฮะ ไดฮัดสุ ที่ญี่ปุ่นยังมีรุ่นใหม่ๆออกมาเรื่อยๆ
    หรือถ้ามือหนึ่งในไทย เป็นรถมือสองจากต่างประเทศ ก็ตามเต้นทั่วไปก็มีฮะ

2. เอามือ1เลยเหรอครับ
    ดูรุ่นไหนไว้ครับ

3. ในไทยมีแต่มือ2หรอคะ ?
    ดูแบบที่จะมาแต่งเปนรถตู้ได้อ่ะค่ะ

4. มือ1มีครับ ราคาล้านนิดๆ

5. ราคาสูงเพราะเป็นรถนำเข้า เจอภาษีเยอะ

6. Muaddill Mira

Muaddill Mira Guest

0
    0
    0
    มือ 1 ในไทยคงไม่มีแล้ว
    แต่ถ้ารุ่นใหม่ๆ ก็ไปติดต่อผู้นำเข้าอิสระ ช่วยได้

7. ภาษี 200% ฮะ ยกตัวอย่าง รถราคา สามสี่แสนที่ญี่ปุ่น มาไทย ก็ ล้านฮะ

8. 0_0 ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ รุ่นไหนที่สามารถ ขับขึ้นเขาได้บ้าง เช่น เชียงราย แม่ฮ่องสอน มือ2ก็ได้ แต่สภาพดี

9. ตอนนี้ที่เห็นรับรถได้เลยก็มี
    Mira cocoa , Move tanto , Copen

10. ขึ้นเขาได้ทุกรุ่นฮะ รถเก่าๆผมไปมาหมดแล้ว ที่พูดมา ฮ่าา

11. ตั้งงบเลยครับ ในนี้เพียบ

12. อ่อค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ แต่สนใจไดฮัทสุ เพิ่งจะศึกษาวันนี้อ่ะค่ะ ขอบคุณทุกคนนะคะ

13. ยินดีต้อนรับล่วงหน้านะครับผม เอาแบบว่าชอบตัวไหนแบบไหน เลือกก่อนครับ แล้วเอารุ่นมาให้ช้วยกันหาได้นะครับผม เอาที่ชอบก่อนคร้บ เลือกได้แล้วก็เข้ามาถามรายละเอียดครับ

14. Wooddy Phalamee

Wooddy Phalamee Guest

0
    0
    0
    สนใจคันนี้ป่าวครับไม่ถึง3แสน

15. หวานเเหววมาก สวยครับ

16. Muaddill Mira

Muaddill Mira Guest

0
    0
    0
    Atrai wagon 7. ก็สวยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้