*/**เครื่องเสียงมีปัญหา ขอความช่วยเหลือครับ*/*-*

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย sumetpop, 13 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sumetpop

sumetpop New Member Member

1
    0
    0
    เครื่องเสียงผมประกอบด้วย ฟร้อน +ปรี+แอม 2ตัว+ลำโพงกลางแหลมหน้า -หลัง + ซับ 10 นิ้ว
    ต่อตรงที่แบตเตอรี่ผ่านฟิวส์

เมื่อหลายเดือนก่อน มีปัญหาคือ อุปกรณ์ทุกตัวไฟเข้าหมด ปรีก็ติด แต่เสียงจะได้ยินแต่ลำโพงข้างหน้า ชุดหลัง+ซับไม่ดัง แต่ขับไปซักพักก็ดังขึ้นเอง เป็นหลายครั้งเหมือนกัน แต่ตอนนี้อาการนั้นหายแล้ว ไม่รู้ว่าจะหายขาดเปล่า

แต่ปัญหาตอนนี้คือ เมื่อเช้า เตื่องเสียงไฟไม่เข้าเลย (เมื่อคืนก็ฟังปกติ) ขับไปซักพัก ก็ติดขึ้นเอง พอขับไปอีกซัก 15 นาที ก็ดับ แล้วติดขึ้นเองเหมือนกัน อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร และแก้ไขปัญหายังงัย ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ:)

2. Phenic

Phenic New Member Member

1,053
    0
    0
    ขั้วไฟหลวม หรือไม่ก็ไฟไม่พอครับ ลองตรวจดูระบบไฟก่อนนะครับ ถ้าเป็นที่อุปกรณ์ก็ลองไล่ดูทีละชิ้น ค่อยๆไล่ไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้