ปัญหา Front SONY V3800 ครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย wittayakorn, 3 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wittayakorn

wittayakorn New Member Member

207
    3
    0
    ซื้อ Front SONY V3800 ( VCD MP3) มาประมาณปีกว่าแล้ว

แรกก็ใช้ได้ดีทุกอย่าง แต่ประมาณ 5 - 6 เดิอนที่ผ่านมา

ปรากฏว่าปุ่มกดตรงหน้าปัดไม่สามารถใช้งานได้ คือไม่มีการตอบสนองเวลากดสั่งงาน

แรกๆ ก็เป็นไม่กี่ปุ่ม จนตอนนี้กดไม่ได้เลย

ถามว่าจะซ่อมที่ไหนดี แล้วเพื่อนๆ เจออาการนี้กันหรือเปล่า

เคยถามเพื่อนที่ใช้ SONY แล้วบอกว่าพบปัญหาเช่นเดียวกัน

ขอบคุณครับ:D

2. gogogo

gogogo New Member Member

170
    0
    0
    บริษัท โซนี่ เรียกเก็บคืนทุกเครื่อง นะครับ

ออกมาแค่เดือนเดียว ล๊อตแรกมี่ปัญหา บริษัทก็สั่งให้ดีลเลอร์ ทุกจังหวัดเก็บคืน และเปลี่ยนให้ลูกค้า ทุกราย / เท่าที่ผมทราบคือ ลูกค้าที่ไม่ได้ซื้อจากร้านที่เป็นดีลเลอร์ จะไม่ทราบข่าวนี้ เพราะฉนั้นผมขออณุญาตแนะนำ เวลาจะซื้ออะไรก็แล้วแต่ควรศึกษาว่า ร้านที่เราจะซื้อ นั้น เป็ยดีลเลอร์ยี่ห้อ ที่เราจะซื้อหรือป่าว / เพราะส่วนมากศึกษากันแต่เรื่องราคา
    www.chainatsound.com

3. wittayakorn

207
    3
    0
    โอววววววววว

พอดีไม่ได้ซื้อจากร้านที่เป็นดีลเลอร์แน่เลย เป็นร้านเครื่องเสียงแถวบ้านหม้อนะ (ข้างร้านณัฐพงษ์)

แต่ตอนได้มาก็มีใบรับประกันเรียบร้อยนะ

แต่ดันออกอาการตอนที่หมดประกันนี่สิ

สรุปว่าเคลมไม่ได้แน่นอน

ถ้างั้นอาการนี้สามารถซ่อมได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าได้ซ่อมตามร้านทั่วไปได้ไหม???????

ขอบคุณอีกครั้งครับ

4. sek7486

sek7486 New Member Member

6
    0
    0
    ผมเคยซ่อมแล้ว หายไปพักนึ่งก้อเป็นอีก แก้ไม่ด้ายต้อง ฌาปนกิจอย่างเดียว

5. wittayakorn

207
    3
    0
    กะว่าคงต้องสวดซัก 5 คืนอะครับ อิอิอิ

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้