อยากรู้จริงๆ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mtx เขียว, 14 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    ขอถามท่านพี่หน่อยคับว่าmightyเนี่ยใส่เฟืองท้ายของอะไรได้บ้าง
    แล้วควรใช้อัดตราการทดเท่าไร สำหรับเล่น ต้น กลาง ปลาย ครับ
    อยากทราบรายละเอียดก่อนเปลี่ยนอะคับ
    คือว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์เฟืองท้ายมันดัง ตึ้ง ดังตึ้งอะครับ
    ขอแหล่งซื้อและราคาเป็นแนวทางด้วยคับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ:)

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รถทำอะไรไปบ้างแล้วบ้างอะครับ

เครื่องอะไร โบอะไร ครัชอะไร ประมาณนี้อะครับ

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แปลกดี ดังติ่งด้วอาการนี้ระวังเฟืองท้ายชำรุดนะครับ
    ส่วนของผมลากถอยหลังยาวๆๆๆ มันหอน ครับ อิ อิ อิ

4. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    มันหอนยังไง ครับพี่เก๊า

...........................................................................

5. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    ถ้าจะเอาต้น กลาง ปลาย ทั้งหมด ก็ใช้เบอร์เดิมเลยครับ

ต้นอย่างเดียวก็4.5 4.6 4.7
    ปลาย3.9 3.7
    กลาง4.1 4.3
    ก็น่าจะประมาณนี้นะครับ

6. ส่วนของผมเวลาออกตัวหรือเปลี่ยนเกียร์มีเสียงดังเหมือนเฟืองห่าง มันเป็นที่อะไรครับ

7. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    ตามเซียนครับ

8. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถ้าเครื่องเดิมทำปั๊มมาอย่างเดียวเล่น 10/41 เลยครับ ได้หมด ต้น กลาง ปลาย ทุกเกียร์จะลากได้ยาวกว่าครับ มันส์

9. ManJz

3,317
    23
    0
    หาอยู่ตั้งนาน ร้านพรชัยยนต์ เชียงกงบางนาซอย5 เบอร์โทร 0 2316 8988 , 08 1902 8179 ใช้เพลาท้ายอะไรก็ลองถามเค้าดูแล้วกันครับ

10. Vampires 007

Vampires 007 New Member Member

48
    0
    0
    ของผมไมตี้ 1J-GE ใช้เฟืองท้ายเดิม ๆ ต้นจัดปลายไหล (ลองวิ่งมอเตอร์เวย์ไปพัทยา วิ่งได้หมดไมล์เลย ไมล์เดิมมีแค่ 160)

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เอาทั้ง ต้น + กลาง + ปลาย เลยหรอครับ....เอ่อ..!!

12. mtx เขียว

751
    9
    0
    :Dเดิมสนิดเลยครับพี่ คือว่าผมกำลังจะทำรถอะครับ
    แต่คงไม่ทำแรงอะไรมากมายหลอกคับแค่ขับสนุกขึ้นก็พอคับ
    คงจะขยับสเต็บขึ้นเลื่อยๆ แต่ผมคงเปลี่ยนอะไรไม่ได้บ่อยๆ
    ก้อเลยหาข้อมูนหน่อยเพื่อที่จะได้ทำไว้ล่วงหน้าเลย
    ผมคงจะทำแบบที่พี่แมนถามผมข้างบนอะคับแต่คงจะทำเลื่อยอะครับ
    ขอบคุณพี่แมน และพี่ทุกท่านนะครับ:)

13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    ถ้าถอยแล้วดังมาแลกกันมั๊ยของผมเดินหน้าแล้วดัง

บู๊วววววววววววววว...........มั้งงง

เครื่อง เกียร์ เฟืองท้ายพัง เปลี่ยนJZด่วนครับ......อ่อลืมไป เพลาเซดดริคเปิดตูดสักเส้นมั๊ย ทั้งหมดปรึกษาแมนได้เลย

ซะงั้น

14. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    คือว่าเวลาเปลี่ยนเกียร์เฟืองท้ายมันดัง ตึ้ง ดังตึ้ง
    น่าจะเป็นที่เพลากลางนะครับ ลองเช็ค ตุ๊กตาเพลากลางก่อนนะครับ

งั้นขับสเตปทีเดียวเลยครับ JZZZZZZZZZZZZZZZZZZ:D:D:D

15. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ตุ๊กตาเพลากลางเสีย เอาตุ๊กตายาง หรือพวก ตุ๊กตาโดเรม่อน ใส่แทนได้ไหมครับคุณแมนครับ

16. ManJz

3,317
    23
    0
    พอเปลี่ยนเสร็จแล้ว หรือกำลังจะเสร็จเนี่ย เสียงมันจะเปลี่ยนเป็นเสียงอื่นด้วยนะซิ อิอิ

17. mtx เขียว

751
    9
    0
    งั้นขับสเตปทีเดียวเลยครับ JZZZZZZZZZZZZZZZZZZ:D:D:D[/QUOTE]

ก้อยังอยากอยู่แต่กลัวเติมนำมันไม่ไหวอะครับ:)แล้วก้อกลัวพี่ เทน จะว่าด้วย:D
    ราคาJZเป็นไงคับตอนนี้ๆๆๆๆๆ:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้