ทางไกล 110-120/ชม. สิ้นเปลืองแก๊ส ตกกม.ละ 1.60-1.70 บาท มากไปไหมครับ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Ayah Keem Pitsuwan, 8 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ทางไกล 110-120/ชม. สิ้นเปลืองแก๊ส ตกกม.ละ 1.60-1.70 บาท มากไปไหมครับ นั่งคนเดียวกระเป๋าใบเดียวเปิดแอร์ต่ำๆ แก๊สหัวฉีด 1.6 ออโต้ Wing Road (ม.ราชภัฎยะลา)

1. ไม่เยอะครับใกล้เคียงกัน ของผมประมาณ1.40

2. ต่างกัน 20 -30 สตางค์ต่อกม.วิ่งไกลๆ เยอะนะครับ

3. จูนใหม่ น่าจะได้ต่ำกว่านี้ แต่หนาก็ดีเครื่องไม่โทรมเร็ว แต่หนาไปก็อืดนะ

4. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ลงได้อีกคับ ga16

5. ครั้งนี้คือจูนครั้งแรกช่างบอกว่าจูนเหมือนน้ำมันให้ไปวิ่งดูก่อนหากเห็นว่าสิ้นเปลืองมากต้องการประหยัดให้มาจูนใหม่

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    พี่มาถามเรื่องแก้สแต่ลงรูปอาหารขนาดนี้ไม่ดีนะคับ.............. ...............

7. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มันทำให้ผมหิว

8. อาหารขนาดนี้ต้องวิ่งน้ำมันงั้นหรือ อิอิ.....! อย่าพาคุยเรื่องอื่นเอาเรื่องแก๊สก่อน

9. ช่วงความเร็วต่ำๆ ออกตัวดึงหลังชนเบาะเรื่องนี้มีผลจากการจูนเหมือนน้ำมันไหมครับ ถ้าจูนประหยัดดึงๆ อย่างนี้จะมีไหมถามคนที่จูนประหยัด

10. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ถามเรื่องไหนลงรูปนั้นประกอบก็พอแล้วคับ รูปอื่นมันไม่ได้เกี่ยวกันเลยคับ

11. วัฒนธรรมการกินของใต้สุดแดนสยามที่น้อง NV มาพบในวันนี้

12. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    มันอยู่ที่การใช้งานของคนๆนั้น หรือความต้องการของคนๆนั้น เพราะแต่ละคนย่อมต้องการต่างกัน

13. หมายถึงถ้าจูนประหยัดการตอบสนอง-แรงดึงจะช้าและน้อยลงถูกไหมครับ

14. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ง่ายๆคับ อยากแรงแต่อยากประหยัด มันเป็นไปไม่ได้คับ มันสวนทางกันอยู่แล้วคับ ต้องเลือกอย่างใดอย่างนึง ว่าจะประหยัดหรือเอาแรง

15. บางไปก็ไม่ดี หนาไปก็ไม่ดี มันต้องพอดีๆ ค่ะ

16. ถ้าอยากประหยัดลงได้อีก คือแล้วแต่ความพอใจ

ถ้าช่างบอกออโต้จูนเหมือนน้ำมันนี่แรงและสิ้นเปลืองทุกรายใช่ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้