พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนหลอดไฟเรือนไมล์ไหมคับ พอดีผมเปิดออกมาเป็นขั้ว. T10...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Jame Intasorn, 8 กันยายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    พี่ๆท่านใดเคยเปลี่ยนหลอดไฟเรือนไมล์ไหมคับ พอดีผมเปิดออกมาเป็นขั้ว. T10 อันเดียวกันกับไฟหรี่. อยากทราบว่าใช้หลอดร่วนกันกับไฟหรี่ได้ไหมครับ. ขอบคุณครับ. :)

2. ใช้ได้เหมือนจะเคยลองแล้ว

3. Jame Intasorn

0
    0
    0
    แน่ไหมเนี่ยเด๋วพรุ้งนี้จะได้ซื้อมาใส่. เอาให้ขาวจั้วเลยอิอิ

4. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    ติดตามด้วยคนครับ ไปทำบ้าง

5. หลอดไฟหรี่มันจะสว่างน้อยกว่า ต้องเอาที่ครอบไว้ออก จะสว่างขึ้น

6. เอาหลอด Led ใส่เลยสวยดี

7. เห็นด้วยคับ ผมก้อเปลี่ยน

8. เอาหลอด Led ใส่เลยสวยดี กินไฟน้อยด้วยมีสีอิกต่างหาก

9. แล้วเข็มความร้อนถ้าแกะออกมีวิธีตั้งให้ตรงมั๊ยครับ

10. Maha Che Kris

Maha Che Kris Guest

0
    0
    0
    โทษนะครับ ไมล์รุ่นนี้ มีบอกเกี่ยวกับเกียร์ไม่ครับ เช่น R N D ครับ

11. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ก็จะใส่LEDนี่แหละอยากได้ไฟสีขาวสวยๆกินไฟน้อยแต่กินเงินในกระเป๋ามาก5555 เข็มความร้อนผมไม่ทราบครับ ส่วนตำแหน่งเกียรไม่มีครับ มีแค่ไฟประตูที่เหลือไว้ให้เราต่อครับ. นอกนั้นก็แล้วแต่จะประดิษเลยครับเพราะยังเหลือช่องไว้ใส่หลอดไฟอีก5ช่องเลือกเอาเลยครับ แล้วเอาสติกเกอร์แปะ 1 2 3. เท่ไปอีกแบบ +++ผมยังคิดว่าจะเอาไฟคอมแอร์ไปใส่ใว้ในเรือนไมลเลยครับเท่ดี

12. ของผมเล่นแบบนี้เลย

13. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ไฟสว่างดีไหมครับ

14. Jame Intasorn

0
    0
    0
    แยงตารึเปล่าครับผมกลัวซื้อมาใส่สว่างเกินแล้วแยงตาอะครับ

15. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เรียบร้อยครับขาวจั๊ว

16. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เพิ่มเติมคือไฟประตู. รถเดิมๆไม่ยอมให้มา

17. ขาวที่ไหนนี่มันสีฟ้า

18. Jame Intasorn

0
    0
    0
    กล้องมันหลอกตา

19. จิรเมธ อินทสร ไฟประตูแค่ใส่หลอด หรือต้องต่อสายไฟเพิ่มป่ะคับ

20. หราาาาเท่าไรค่าไฟ

21. Jame Intasorn

0
    0
    0
  22. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ผมทำแบบง่ายๆครับ. ซื้อปล๊กแยกมาเสียบใส่แล้วต่อใส่สวิชประตูเลยครับ. ไม่อยากทำแบบยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้