รบกวนถามพี่ๆนิดนึงครับ..ผมพึ่งเลิกใช้ ngv มาแล้วใช้น้ำมันแทน...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Rängsän Thongsuwän, 2 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามพี่ๆนิดนึงครับ..ผมพึ่งเลิกใช้ ngv มาแล้วใช้น้ำมันแทน เลยอยากถามว่าควรใข้น้ำมันชนิดใดดีครับ โซฮอล 91 เติมได้ไหมครับ เห็นว่ามันถูกสุด ,,ตอนนี้เติมโซฮอล 95 ..ขอบคุณครับ

1. ผมใช้ โซฮอล 91 ครับ

2. ถ้าเติม 91 โซฮอล ต้องตั้งไฟดีๆครับ เขกกระจาย แล้วก็ทำใจเรื่องความแรงที่ลดมา ปล. บางทีน้ำมันถูกอาจเปลืองตังกว่าก็ได้นะ ต้องลองจับอัตราสิ้นเปลืองดู เพราะมันกินเยอะกว่า

3. คร๊าฟ ผมก่ะว่าจะสลับใช้ระหว่าง แก๊ส 95 กับ เบนซิน 95 ครับ

4. ใช้โซฮอล 95 ครับ กำลังพอดีค้าบ

5. Ga16 ใช้ โซฮอล 91 ครับ

6. Birth ใช้ โซฮอล 95 มันดีกว่านะ เขาว่า เร่งขึ้นดี

7. เร่งดีมากก็ไม่ดีครับ จะเหยียบมันเท้าอย่างเดียว กินกว่าเดิมอีกพี่ 555

8. เคยลอง E20 ยังคับ Birth Phumpitak

9. ยังเลยครับพี่ มันเ้ป็นยังไงเบิ้ง

ไม่เคยลอง กลัวท่อต่างๆๆ มันไม่รองรับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้