ถามสปริงโหลด+ราคา+สถาที่ซื้อ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Kupee, 29 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kupee

Kupee New Member Member

118
    0
    0
    1- อยากได้สปริงโหลด ประมาณ 1.5 หรือ 2 นิ้วคับยี้ห้อไรดี แบบไม่กระด้างคับ
    2-ใช้กับโชคเดิมได้
    3- ช่วยแนะนำยี่ห้อ และคุณสมบัติ หน่อยได้ไหมคับ
    4- ราคามือ 1 และ มือ 2 + สถานที่ซื้อด้วยครับ

ขอบคุณมาก อย่างสูงครับ

2. Kupee

118
    0
    0
    ลืมอยากให้ รถวิ่งนุ่มๆ คับต้องยังไงดี หรือโชคพร้อมสปริงรุ่นไหน ช่วยโหวตด้วยคับ

3. Kupee

118
    0
    0
    up up คับ help me

4. Kupee

118
    0
    0
    up up คับ help me

5. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ช่วย Up ให้คับ

6. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    1,3 . เคยใช้ของH&Rนิ่มสบายโหลดลงไม่เกินสองนิ้ว
    2.ได้
    4.มือสองประมาณสามพันแล้วแต่สภาพ

7. Kupee

118
    0
    0
    AU_EG ขอบคุณครับ ว่าแต่ ใช้กับโช๊ค รุ่นอะไรดี ที่นุ่ม นึบๆๆ คับ help me

8. Kupee

118
    0
    0
    up up up up up up up up

9. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    โช๊คตัวนอกก็ได้นิ่มดี

10. Kupee

118
    0
    0
  11. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ชุดสปริงโหลดกับโช้คอัพเดิม ก็มีหลายยี่ห้อที่นิยมกันครับ ไม่ว่า จะเป็น TANABE, H&R, TEIN, EIBACH, MERWEDGE, APEXI และอื่นๆ ราคาก็พอๆ กันครับ ของใหม่ ประมาณ 6000-8000 ราคาขึ้นอยู่กับแต่ละร้าน และรวมค่าติดตั้งด้วยหรือไม่ ต้องคุยกันดีๆ เดี๋ยวจะมีปัญหาภายหลัง เลือกมาซักยี่ห้อตัวไหนก็ได้ คุณภาพก็ใกล้เคียงกัน ไม่ต่างกันมาก สำหรับราคามือสอง ไม่ควรเกิน 4พันครับ

12. Kupee

118
    0
    0
    คุณ broom แล้วมือสอง มีความเสี่ยงไหมครับ ถ้าจะซื้อ H&R รุ่นอะไรคับ ควรดูและเลือกอย่างไรครับ

13. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ้าเล่นมือหนึ่งได้เล่นมือหนึ่งดีกว่า แต่ถ้าดูแล้วมือสองสภาพดี ไม่ค่อยมีรอยถลอกเท่าไรนัก ก็เล่นได้ครับ พวกสปริงที่ใช้งานนานๆ มักจะมีร่องรอย สีถลอกจากพวกหิน ทราย หรือจากการถอดใส่ แล้วมีสนิม อาจจะมีปัญหาเรื่องสปริงทรุดตัวบ้างครับ...

จะซื้อก็ตรงตามรุ่นเลย ซีวิค 3 ประตู ปี 92-95

14. Kupee

118
    0
    0
    ขอบคุณคับ คุณ broom

15. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    อย่างที่พี่ broom ว่าหล่ะครับ ถ้าสะดวกหาของใหม่เลยดีกว่า เพราะไม่รู้ว่าจะเป็นไงบ้าง ยิ่งของแต่งซิ่งยิ่งต้องซิ่งก่อนมาถึงเราอีก ของมือสองบางชุดหมดประกันปุ๊บ เจ๊งปั๊บก็มีครับ

16. Kupee

118
    0
    0
    ขอบคุณคับ คุณYukim

17. Kupee

118
    0
    0
    ใส่ กะโช๊ค stand หรือ ที่ปรับหนืดได้ อันไนนุ่มกว่ากันคับ และโช๊คมือ 2 มีคความเสี่ยงอย่างไร ซ่อมได้หม ดูอย่างไรคคับ ช่วย ตอบที่คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้