ไฟถุงลม Rover 623 Gsi ค้าง ทำไงดี

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Giggalove, 4 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    พี่ผมใช้ Rover 623 Gsi ตอบบิดกุญแจสตาร์ทแล้ว ไฟถุงลมมับไม่ดับ

เกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้ไหม หรือต้องถึงมือช่างอย่างเดียว แล้วขับๆไปจะเป็นอะไรไหม

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ระบบอาจจะมีเซ็นเซอร์อะไรมีปัญหาสักอย่าง
    ลองให้ที่ร้านที่ซ่อมฮอนด้าเป็นดูให้ซิครับ
    ผมเคยตอนถอดพวงมาลัยไฟ airbagก็เคยค้าง ให้เค้าจิ้มสายไฟ reset ให้ 100 เดียว

3. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0
    ขอบคุณครับ เด๋วลองดู ถ้าได้ผลยังไงจะมาบอกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้