จานเครื่องกลึง ไม่ค่อยดีหรอกอย่าทำตามนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพลาขับ เชียงกง, 13 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    จานเครื่องกลึง ไม่ค่อยดีหรอกอย่าทำตามนะครับ

1. จานคู่หน้าเครื่องกลึงจาน จานคู่หลังเครื่องกลึงปกติ
    ตอนนี้จานคู่หน้าด้านหน้า กลึงเครื่องกลึงจาน กลึงเครื่องกลึงปกติ ผสม กันหมด ก็ไม่เห็นเป็นไรนะ

2. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ต้องมาดูตอนวิ่ง ครับ ถ้ายังไม่หายคด แล้ว สั่น นี่ ก็ไม่ผ่านครับ แต่ข้างหลังไม่มีปัญหา แต่ถ้าข้าง นี่ สั่นแน่ๆ

3. ข้างหลังจานคตก้อสั่น และสู้เท้าเวลาเบรคเหมือนกันแหละครับ

4. ผมไม่ได้จะมีเจตนาว่าเครื่องเจียร์จานเบรคไม่ดีหรือยังไงนะ ผมทำรถมาถึงไม่เยอะมาก ทั้งหน้า-หลัง ผมให้โรงกลึงเจียร์ให้ทุกครั้ง เพราะเคยเจอปัญหาให้ร้านเบรคโดยตรงกลึงให้ แต่มันแกว่ง แล้วซ้ายขวาก้อหนาไม่เท่ากัน จากนั้นมาผมก้อให้โรงกลึงทำให้ตลอด ราคาถูกด้วย คู่นึง200บาท ร้านเจียร์จานเบรคคู่300บาท เท่าที่ทำมายังไม่มีคันไหนมาบ่นนะว่าจานแกว่ง คต สู้เท้าแต่อย่างได

5. Siwa Kasuriya

Siwa Kasuriya Guest

0
    0
    0
    หมายถึง เอาจานเบรกไปเข้าเครื่องกลึง แล้วงานออกมาไม่ดีเหรอครับ

6. แสดงว่าไอ้ร้านที่มีเครื่องเจียร์จานเบรคโดยตรง ร้านนั้นแย่ครับ เลิกใช้บริการไปได้เลย

7. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    เริ่มงง แล้วตรู ไอ้เครื่องกลึง กับเครื่องเจียรจานเบรก นี่คนละแบบ กันใช่ไหม

8. ใช่ครับ มันคนละแบบ

9. Siwa Kasuriya

0
    0
    0
    สรุป ว่าส่งเข้าโรงกลึงมันไม่ดี ไม่แนะนำ ควรจะใช้เครื่ิองเจียรจาน?

10. แล้วแต่ครับ ใครเคยทำยังไงดีก้อทำแบบนั้น แต่ผมเชื่อในโรงกลึงนี้ ทำงานให้ผมไม่เคยผิดหวัง ทั้งทำหัวโช๊คยูริเทน บูชยูริเทนต่างๆ กัดเพลาใหม่ ค้ำโช๊ค ทำให้ได้หมด สุดยอดฝีมือ
    ผมไม่รู้ว่าเขาทำไงหรอกเพราะผมใช้เครื่องกลึงไม่เป็น

11. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    ร้าน ทำเบรค ดีๆ ก็มีเยอะ ครับ เจียร์จานเนียน คนธรรมดาทั่วไป เค้าไม่รูัจักโรงกลึง หรอกครับ

12. Computerized Numberical Control กับ มือคน ผมว่าผมเข้าใจถูกนะ ^^

13. นั้นมันเพราะคุณ เจอโรงกลึงที่ดี ทำรถคุณแล้วออกมาได้ดีครับ ไม่ใช่เพราะ เครื่องกลึง มันดี ในทางกลับกัน คุณไปเจียจานที่ร้านเบรค แล้วทำออกมาไม่ดี คุณโทษเครื่อง หรือว่าโทษคนเจียกันแน่ อิอิ

14. ที่ตัวแปรเดียวกัน เงื่อนไขเดียวกัน "อะไรดีกว่า" CNC ดีกว่าแน่นอนครับ

แต่ถามว่าผมเลือกอะไร ก็คงเลือกร้านเบรกดีๆซักที่ เพื่อความสะดวกครับ

15. Golfyty Gf

Golfyty Gf Guest

0
    0
    0
    ความคิดผมนะครับผมไม่เก่งเรื่องรถสักเท่าไหร่แต่ผมพอมีประสบการด้านงานmachine อยู่บ้าง ต้องแจ้งให้ทราบก่อนว่างานกลึงหรือเครื่องเจียรจานเบรคจะออกมาดีหรือไม่มีองประกอบหลายอย่างเช่น 1 ค่า run out ของเครื่องจักร 2. ความชำนาญของคน 3.toolsที่ใช้งาน 4.การจับยึด เป็นต้น ส่วนประเด็นเรื่องเครื่องไหนดีกว่ากัน หรือใช้เครื่องนี้ก็ได้หรือเครื่องนั้นก็ดีผมไม่ขอออกความคิดเห็นดีกว่า .......อาจจะนอกประเด็นไปบ้างแต่คิดว่าคงพอเป็นข้อมูลให้ส่วนหนึ่งนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้