พ่อแม่พี่น้องคับ ใครพอจะมีร้านเจียร์จานเบรคแนะนำมั่งมั๊ยคับ จะเอาจาน r32ไปเจียร์...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Emz Musicabutr, 8 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Emz Musicabutr

Emz Musicabutr Guest

0
    0
    0
    พ่อแม่พี่น้องคับ ใครพอจะมีร้านเจียร์จานเบรคแนะนำมั่งมั๊ยคับ จะเอาจาน r32ไปเจียร์ เคยไปทำร้านแถวบ้านแล้วจานมันยิ่งคดมากกว่าเดิมอ่ะคับ ผมอยู่แถวรังสิต แต่เรื่องระยะทางไม่เน้นคับ ขอให้ดี วิ่งไปทีเดียวจบก็โอเคคับ

2. ลองติดต่อ พี่ติ่ง แห่งติ่งเซอร์วิสดูครับ

3. ผมให้โรงกลึงแถวบ้านเจียร์ให้ครับ เครื่องกลึงแน่นอนกว่าเครื่องเจียร์จานเบรค

4. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    มันเป็นปัญหาของจาน r32 ที่ชอบคด อะครับ

5. เครื่องกลึงเซ็นเตอร์มันดีกว่าครับ ลองดูโรงกลึงแถวบ้านอ่ะครับลองถามเขาดูรับกลึงมั้ย

6. Sanchai Taneesan

0
    0
    0
    เจียร์ประชิด แบบไม่ต้องถอดล้อ ก็ดีนะครับ

7. ซอยสหกรณ์ แถวตลาดมีนบุรี มีอยู่ร้านนึงทำเกี่ยวกับเบรคอย่างเดียวเลยครับ รถทุกรุ่น เจียรจาน อัดผ้าเบรค ผมยังไม่เคยเข้าไปทำนะ แต่เห็นเค้าเจาะเฉพาะเบรคเลย น่าจะดี คนทำเยอะอยู่

8. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    อันนี้เห็นด้วยกะ พี่ Superboy Tuner ครับ เจียร์ประชิด แน่นอนมากๆ
    แต่เข้าโรงกลึง ก็ดีนะ อันนี้แล้วแต่อะครับ

9. Emz Musicabutr

0
    0
    0
    เจียร์ประชิด มีร้านแนะนำมั๊ยคับ ไม่เคยทำเลย

10. Prayong Usop

Prayong Usop Guest

0
    0
    0
    ร้านแถวซอยหงษ์สกุล อยู่เลยบุญถาวรก่อนขึ้นยูเทน

11. Prayong Usop

Prayong Usop Guest

0
    0
    0
    มีบ้ายเบนดิสสีฟ้า

12. เครื่องเจียจานเบรคโดยตรง ดีกว่าเครื่องกลึงนะคับ ผมว่ามีหลายคนกำลังเข้าใจผิดอยู่ อิอิ

13. Sanchai Taneesan

0
    0
    0
    พี่ติ่งบอกถูกละครับ เครื่องใช้เครื่องกลึง ไม่ได้เรื่องเลยครับ

14. อ่อหรือครับผมได้เข้าใจใหม่ รถที่มาทำก่อนหน้านี้ถือว่าซวยไปละกันนะ 555555

15. พรชัย อรุณรัศมี มันเป็นแบบนั้นจิงๆ

16. เครื่องเจียจาน หน้าที่มัน คือเอาไว้เจียจานอย่างเดียวครับ ส่วนเครื่ิองกลึง คงไม่ต้องบอกว่าคืออะไร ถามว่า เอาจานเบรคไปกลึงได้ไหม ตอบเลยว่าได้ ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใครอยากจะทำแบบนั้น ก้อสุดแล้วแต่ ครับ มันก้อเหมือนเอารถไถ ไปรับส่งลูกไปโรงเรียน ถามว่าส่งได้ไหม ผมคงปฎิเสธไม่ได้ เพราะไม่ว่ารถไถ รถกระบะ หรือรถตู้ รับส่งนักเรียนได้หมด ครับ อิอิ

17. 2 ตัวเลือก ครับ
    เครื่องเจียจาน
    แต่ถ้าไม่อยากถอด เพิ่มเงิน อีกหน่อย
    เครื่องเจียประชิด

18. Emz Musicabutr

0
    0
    0
    ผมว่า บางทีมันก็อยู่ที่ช่างด้วยนะคับ อุปกรณ์ดี ช่างใช้ไม่เป็น ก็มีปัญหาได้ อุปกรณ์บ้านๆ แต่ช่างเทพ ก็อาจจะดีกว่าก็เป็นไปได้นะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้