[Help] เพลาขับมีเสียงดังแก๊กๆๆเวลาเลี้ยวสุด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beer Emerald77, 27 เมษายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    เพลาขับมีเสียงดังแก๊กๆๆเวลาเลี้ยวสุด เกิดจากสาเหตุอะไรครับ ก่อนหน้านี้ยางหุ้มเพลาแตก เข้าใจว่าเกิดจากสาเหตุนี้ แต่พอเปลี่ยนยางหุ้มเพลาแล้วกลับไม่หายดัง

2. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ลูกปืนหัวเพลาขับตัวนอก (ติดล้อ) เริ่มกลับบ้านเก่าแล้วครับ เปลี่ยนหัวเพลาขับใหม่ก็หายครับ (เปลี่ยนยางเฉย ๆ ไม่หาย)

3. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    เปลี่ยนหัวเพลาขับใหม่ กับ หาเพลามือสองทั้งเส้นอะไรถูกกว่าครับ

ลูกปืนหัวเพลาแตกมันสังเกตุไม่เห็นหรอครับ งงเพราะช่างเค้ารื้อมาเปลี่ยนยางหุ้มเพลาทำไมถึงไม่เห็น

4. Ja Khonkaen

Ja Khonkaen Member Member

526
    1
    18
    ล้างจาระบีออก ให้หมด จะเห็นลูกปืนเรียงกันเป็นวงโดยรอบครับ....

5. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมเปลี่ยนมาแล้วพี่ หนุ่ม เปลี่ยนแค่หัวถูกกว่าครับ พี่ ถอดของเดิมนับฟันไปเทียบได้เลยครับ

7. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ผมเปลี่ยนมาแล้วพี่ หนุ่ม เปลี่ยนแค่หัวถูกกว่าครับ พี่ ถอดของเดิมนับฟันไปเทียบได้เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้