รบกวนสอบถามเพื่อนๆในคลับนิดนึงครับ รถผม b14 ปี 2001 แต่เต้นท์บอกว่าปี 2000 ไม่มี...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chanon Tor, 14 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Chanon Tor

Chanon Tor Guest

0
    0
    0
    รบกวนสอบถามเพื่อนๆในคลับนิดนึงครับ

รถผม b14 ปี 2001
    แต่เต้นท์บอกว่าปี 2000 ไม่มี ถ้าปี 2000 จะเป็นนีโอ...
    เค้าบอกว่ารถผมปี 99 แต่ลากจดทะเบียนเป็นปี 2001...

ผมละงง... ว่าโดนเต้นท์ที่ซื้อรถมาหลอก หรือเต้นท์ห่านิมั่วกันแน่...??

2. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    มันมั่วคับ

3. Chanon Tor

Chanon Tor Guest

0
    0
    0
    มันบอกว่าวิ่งป้ายแดงมาสองปีค่อยจด...โคตร งง...

4. Nipon Dumronglit

Nipon Dumronglit Guest

0
    0
    0
    มันก็เป็นได้ทั้งสองอย่างครับ
    1 คือลากรถช่วงกลางปี มาจดต้นปี + รอเลขสวยๆ อะไรประมาณนี้
    2 เต้นท์กดราคาเพื่อที่จะได้ราคาต่ำๆ

........ ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

5. เท่าที่รู้คือปลายปี 2000 เป็นท้ายแยกตัวที่กุญแจเปิดกระโปรงหลังอยู่ตรงโลโก้ครับ 2001 อาจแบบรถที่เหลือๆอยู่ ไม่แน่ใจครับ

ถ้าจดทะเบียนปี01จริง อาจจะลากจดครับ ถ้าให้ชัวร์ว่ารถปีอะไร ดูที่จุดยึดสายเข็มขัดนิรภัย จะบอกปีที่ติดตั้งเข็มขัดนี้ ใช้อ้างอิงปีรถได้ครับ
    อยู่ล่างสุดตรงจุดยึดเสาBครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้