ปรึกษาอาการหน่อยครับ เครื่องA12 ของDatsun ใช้ดีมาตลอด แต่ช่วงหลัง ประมาณ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Lonewolf Northernwind, 16 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ปรึกษาอาการหน่อยครับ เครื่องA12 ของDatsun ใช้ดีมาตลอด แต่ช่วงหลัง ประมาณ เดือน-2เดือนที่ผ่านมา บ่อยครั้ง เวลาดับเครื่อง เครื่องเหมือนไม่ค่อยอยากจะดับ หลายคนบอกไฟแก่ แต่ที่ผมเป็นห่วงก็คือ เมื่อดับแล้ว หลายครั้งจะมีควันขาวจากท่อA มาโผล่ที่รูB เป็นจำนวนมากพอสมควรให้สังเกตได้ ผมอยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร และแนวทางแก้ไขครับ รบกวนทุกท่าน ช่วยรุมชี้แนะด้วย

1. ปรับตั้งไฟให้อ่อนลงครับ

2. ไฟแก่มากๆเวลาดับเครื่องๆจะน้อคตีกลับ ทำให้มีควันออกมา

3. ผม, พ่อ และช่าง ก็คิดว่าเป็นแบบนั้นครับ แต่ทีนี้ ช่างเค้าบอกว่า บ่าวาล์วมันสึกแล้ว ตั้งให้เบาไม่ได้ มันจะดับเอา อืม..อย่างนี้ผมต้องทำอย่างไรดีครับ

4. ตั้งวาวล์+ปรับไฟ+จูนคาบูร์

ขอบคุณมากครับพี่ บางทีผมอาจจะฟิตเครื่องไปเลย เพราะว่า ปรับไฟกับจูนคาร์บูนี่หลายทีละ สงสัยต้องฟิตมันเสียที ขอบคุณอีกครั้งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้