ถามพี่ๆที่เคยทำสี b14 ใหม่ทั้งคันครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Beer Emerald77, 17 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    พอดีจะทำสีใหม่ทั้งคันครับ(เปลี่ยนสี) เลยอยากถามพี่ที่เคยทำสี b14 ว่ามีอู่ไหนที่ดีแนะนำบ้างครับ ที่ชำนาญ b14 สามารถรื้ออุปกรณ์ออกมาแล้วประกอบกลับได้ดีครบเหมือนเดิม และทำสีได้ดี ขอราคาด้วยนะครับ

รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    มารอคำตอบด้วย เผื่ออนาคตรถตัวเอง

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เรื่องอู่สี แนะนำยากจริงๆ

เพราะความสวยกับราคาของแต่ละคน ไม่เหมือนกันไม่เท่ากัน :sad:

4. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    มีตั้งแต่ง่ายๆ เช่นพ่นทับสีเดิม หรือละเอียดก็ลอกสีเดิมทั้งคันแล้วพ่นบางแบบรถออกจากโรงงาน
    ดังนั้นมันก็แนะนำกันยากเหมือนกันเรื่องอู่สีเพราะชอบไม่เหมือนกันครับ

แต่ถ้าจะเอาเป็นข้อมูลดิบไว้ประกอบการตัดสินใจ
    ก็เอาอู่สีแบบที่เรากำลังจะไปทำ และราคาแบบที่เราเลือกทำ และอธิบายลักษณะอู่สีเพิ่มหน่อย
    อย่างนี้ก็เอาไว้แกะรอยกันได้ครับ

- - - Updated - - -

มีตั้งแต่ง่ายๆ เช่นพ่นทับสีเดิม หรือละเอียดก็ลอกสีเดิมทั้งคันแล้วพ่นบางแบบรถออกจากโรงงาน
    ดังนั้นมันก็แนะนำกันยากเหมือนกันเรื่องอู่สีเพราะชอบไม่เหมือนกันครับ

แต่ถ้าจะเอาเป็นข้อมูลดิบไว้ประกอบการตัดสินใจ
    ก็เอาอู่สีแบบที่เรากำลังจะไปทำ และราคาแบบที่เราเลือกทำ และอธิบายลักษณะอู่สีเพิ่มหน่อย
    อย่างนี้ก็เอาไว้แกะรอยกันได้ครับ

5. wasabi91888

wasabi91888 New Member Member

74
    0
    0
    ของผมรื้อเองทั้งคันแล้วลากไปทำสี 22000 ครับ (เจ็บมือไปเดื่อนนึง)

6. Beer Emerald77

Beer Emerald77 New Member Member

59
    0
    0
    รื้ออะไรออกเองบ้างครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้