กำลังวางSR20deคับ วางเสร็จแล้วนี่ต้องทำไรมั่งคับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย toy_RR, 23 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toy_RR

toy_RR New Member Member

6
    0
    0
    1. ถ้าวางSR20deเสร็จเรียบร้อยควรต้องเดินท่อไอเสียเป็นกี่นิ้วครับ(ปัจจุบันท่อโรงงานที่ติดมากับเครื่อง1.6) เอาแบบเงียบที่สุดอะครับ
    2. จำเป็นที่จะต้องหากรองเปลือยไปใส่มั้ยครับ เพราะเห็นที่วางใส่เกือบทุกคัน
    3. แล้วเครื่องที่นำมาวางต้องเปลี่ยนอะไหล่เสื่อมจำพวก น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ หัวเทียน สายพาน หรืออะไรนอกจากนี้มั่งครับ
    4. เครื่องSRไม่โบนี่เติมน้ำมันอะไรกันครับ เติมโซฮอ91ได้ป่าว หรือต้องเติมโซฮอ95เท่านั้นครับ
    ขอบคุณมากๆสำหรับทุกคำตอบครับ

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    1. เกียร์ auto หรือ manual ครับ ถ้า auto เลือกไส้ตรง manual เลือกไส้เยื้อหรือย้อน ถ้าเอาเงียบก็ไส้ย้อนกับเยื้องเลยครับ ไส้ 2.2, 2.3
    2. ไม่จำเป็นครับ
    3. ของเหลวทั้งหมดครับ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำยา coolant ส่วนหัวเทียนสายพานถ้ายังใช้ได้ใช้ไปก่อนก็ได้ หรือถ้างบเหลือก็เปลี่ยนไปเลยก็ได้
    4. เติมได้ครับทั้งโซฮอล 91,95 เเต่เเนะนำเติมโซฮอล 95

- - - Updated - - -

1. เกียร์ auto หรือ manual ครับ ถ้า auto เลือกไส้ตรง manual เลือกไส้เยื้อหรือย้อน ถ้าเอาเงียบก็ไส้ย้อนกับเยื้องเลยครับ ไส้ 2.2, 2.3
    2. ไม่จำเป็นครับ
    3. ของเหลวทั้งหมดครับ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเบรค น้ำยา coolant ส่วนหัวเทียนสายพานถ้ายังใช้ได้ใช้ไปก่อนก็ได้ หรือถ้างบเหลือก็เปลี่ยนไปเลยก็ได้
    4. เติมได้ครับทั้งโซฮอล 91,95 เเต่เเนะนำเติมโซฮอล 95

3. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    - ท่อจะให้เงียบก็ใส่พักกลางเพิ่มครับ ขนาดท่อ 2.2 นิ้วกำลังดีครับ

- น้ำมันเกียร์และน้ำมันเครื่องเก่าี่ติดเครื่องมาใส่วิ่งไปสักวันเพื่อให้ล้างเครื่องแล้วค่อยเปลี่ยนถ่ายก็ดีครับ
    หากให้ดีหน่อยก็ใช้น้ำันเกรดสังเคราะห์แท้ ส่วนอุปกรณ์ทีมาพร้อมเครื่องส่วนใหญ่ใช้ได้ดีอยู่ครับ อีกปีสองปีค่อยเปลี่ยนตามสภาพครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้