ขอถามหน่อยครับ เครื่อง GA15DE เพิ่งเปลี่ยนไม่นานใช้ดีมาก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Zombee Man, 17 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zombee Man

Zombee Man Guest

0
    0
    0
    ขอถามหน่อยครับ เครื่อง GA15DE เพิ่งเปลี่ยนไม่นานใช้ดีมาก แต่มาวันนึงพ่อเปิดฝาหม้อน้ำทิ้งไว้แล้วลืมปิด ขับๆไปเห็นเกย์ความร้อนขึ้นแดงรีบจอดเลย ปิดเครื่องรอให้เครื่องเย็นแล้วเติมน้ำไปต่อได้ ต่อมาสังเกตุแล้วไม่มีอาการฝาสูบโก่งน่ะ(ไม่มีคราบน้ำมันในหม้อน้ำ) ที่กล่าวมาไม่รู้สาเหตุป่าวน่ะ --ถามช่วงหลังๆ สตาร์ทตอนเครื่องร้อนแล้วทำไมติดยาก 2 ครั้งถึงจะติด --ตอนเครื่องเย็นสตาร์ททีเดียว --เริ่มมีควันดำๆนิด..ปกติไม่มีควันเลย เป็นไอหยดน้ำเวลาจอด

2. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ดูอการก่อน อย่าเพิ่งตกใจ ครับ คิดว่าไม่น่าเป็นอะไรมาก ของผม B13 ความร้อนขึ้น หม้อน้ำตัน ขับจากนครสวรรค์ - กทม. ขับๆ หยุด มาตลอด ทาง ก็ไม่มีปัญหา ฝาโกง เเต่ประการใด GA อึดสุดยอด จริงๆ ครับ

3. มีไอน้ำ เค้าว่าดีครับ เผาใหม่สมบูรณ์ ผมก็ใช้ GA15 เหมือนกันครับ อึดจิงครับ ส่วนอาการอื่นๆ รอท่านอื่นมาให้ความเห็นครับ

4. Zombee Man

0
    0
    0
    ลองถามๆมา เขาว่าให้ลองเปลี่ยนหัวเทียน เดี๋ยวลองดูก่อน

5. Cronya N Pompan

Cronya N Pompan Guest

0
    0
    0
    ควันดำ หรือควันขาวครับ

6. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    ควันดำ ท่อมีเขม่าดำ หัวฉีดครับ น้ำมันหนา

7. Zombee Man

0
    0
    0
    เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว ดีขึ้นนิดนึง แต่สังเกตุว่ามีน้ำมันที่หัวเทียนเผาไหม้ไม่หมด แล้วเราจะทำให้น้ำมันบางลงยังไงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้