สอบถามหน่อยครับ. EF ZL เครื่องตัวนี้มีวาวล์น้ำมั้ยครับ. มีปันหาความร้อน....

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย เด็ก วัด, 25 กันยายน 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ. EF ZL เครื่องตัวนี้มีวาวล์น้ำมั้ยครับ. มีปันหาความร้อน. เริ่มแก้ยังไงดีครับ defi ขึ้น 90-110

1. Defi แท้หรือป่าวครับ
    แล้วก็ตำแหน่งที่ติดเซนเซอร์

2. มันอยู่ลึกลับพอๆกะหาเลขเครื่องเลยนะนั่น

3. อันนี้ต้องถามพี่ใช้อยู่เคยเจอมาแล้ว

4. ก่อนยกเครื่องเข้ารถถึงกะต้องก้มถ่ายเลขเครื่องและขูดเลขไว้ถวายนายช่างตรวจที่ขนส่งเลยนะ555แบบว่ามันแน่นมาก

ขอบคุณมากครับพี่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้