diy กรองอากาศ jz

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย golf-sec, 17 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf-sec

golf-sec New Member Member

5
    0
    0
    ใช้แผ่นกรองฟองน้ำ แล้วนำกรองเดิมมาตัดแต่งเพื่อที่จะใส่กรองพองน้ำ แล้วปิดทับด้วยกรองหยาบสีดำ แล้วฉีดด้วยน้ำยาของที่ปัดฝุ่น ค่าฟองน้ำ 550 ฟองน้ำหยาบฟรีใช้กรองของบ่อปลามีอยู่แล้ว
    ไม่รู้ว่า ok.หรือปล่าวแต่อยากลองทำดู

2. golf-sec

5
    0
    0
    diy

ตัดเสร็จ

3. golf-sec

5
    0
    0
    diy

เสร็จเรียบร้อย

4. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    ขอบคุณมากคับ สำหรับไอเดียดีๆ

แต่ว่ามันจะกรองฝุ่นได้ละเอียดเท่ากับไส้กรองเดิมเหรอคับ

5. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    ระวังน่ะคับฟองน้ำมันไม่ได้ทำให้ทนความร้อน เพราะเมื่อโดนความร้อนและเก่า มันจะร่อนเปนครุยๆ อากาศโดนดูดเข้าไปในห้องเผาไหม้ได้และเรื่องยาวน่ะคับ

6. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ซิ้ตี้ 2คันกับกระบะที่บ้านก็ทำครับแต่ไม่ได้ใช้ฟองน้ำหยาบทับอีกที แต่ผมฉีดโซแน็ก ใช้มานานแล้วครับ ไม่เห็นเป็นไร หมั่นเอาออกมาล้างกับซันไล บ่อยๆก็สอาดเอื่ยมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้