https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/s720x720/253208_10151633034835409_110848938...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Grizzly Kanpong, 22 พฤษภาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Grizzly Kanpong

Grizzly Kanpong Guest

0
    0
    0

2. หาดูว่าเป็นที่ฟิวส์หรือเปล่า หรือไม่ก็ระบบไฟก่อนครับ

3. เดาก่อนว่าฟิวส์น่าจะขาด ยังไงก็น่าจะเป็นที่ระบบไฟนะครับ ส่วนถ้าคอมมันทำงานแต่ไม่เย็น มันอีกเรื่องครับ ต้องหาจุดรั่วครับ

4. รถผมเคยเป็น สายไฟตรงรอยต่อหลุดครับ สายคอมพ์แอร์นี่แหล่ะ B11 เหมือนกันครับ

5. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    มาติดตามด้วยคนครับ

6. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    เช็ดไฟดูครับว่ามาที่ชุดหน้าคลัตช์คอมแอร์หรือป่าวถ้ามาก็หน้าคลัตซ์เสีย ถ้าไม่มาก็ต้องดูที่ฟิวส์+รีเลยว่าขาดป่าวครับ

7. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    อีกอย่างครับต้องดูว่าน้ำยาแอร์มีหรือป่าวคับเพราะถ้าไม่มีน้ำยาคอมก็ไม่ทำงานครับ

8. ตอนนี้เป็นยังไงแล้วครับ

9. นำยาแอร์ขาด ก็มีแต่ลมนะครับ จับเพสเชอรไม่ได้ คอมก็ไม่ทำเป็นการเซฟคอม ผมเคยเป็นครับ

10. Pex Keepformat

Pex Keepformat Guest

0
    0
    0
    สวิชแอร์ป่าว เคยเป็นนะ สายมันหลวม

11. Grizzly Kanpong

0
    0
    0
    ตอนนี้ ยังไม่ไปหา หมอ เลย ครับ เปิดกระจก ขับ ร้อน ม๊วกก

12. อยู่แถวไหนครับถ้าไกลๆ จะได้ช่วยๆ กันดูครับ

13. Grizzly Kanpong

0
    0
    0
    ขอนแก่น ค้าบ

ไกลเกินที่จะช่วยดูครับ ผมอยู่ กทม.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้