ว่า ด้วย การวาง เครื่อง ครับ k3-vet ลงใน l600 ส่วนประกอบครับ ต้องมี แร๊คน้ำมันของ...

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย สุรวิทย์ ประกอบผล, 2 ธันวาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    ว่า ด้วย การวาง เครื่อง ครับ k3-vet ลงใน l600
    ส่วนประกอบครับ ต้องมี
    แร๊คน้ำมันของ ef 1 ชุด จะตกอยู่1500-2000บาท
    เครื่อง k3-vet จะตก2xxxx
    แพรเล็ก 1ชุด
    สปิง แข็งกว่าเดิม1คู่หน้า
    ช่างไฟ ที่ไว้ใจได้1คน
    ขั้น แรก ก็ต้อง แปลง เครื่อง ลง แพร เล็กให้ได้ ก่อน หลัง จาก นั้นก็ ตั้ง ระดับ เครื่อง ให้ตั้งฉาก เล็ง ให้ตรง ประกอบ แร็ค พวง มาลัย ef เข้าไป
    ต่อ.มาตัว รถ เริ่ม ที่ ต้อง ทุบ คัช.ซี่เข้าไปข้าง ละ1นิ้ว เป็นอันจบ ครับ ทั้งหมดนี้ผมได้ข้อมูล จากหลายๆที ลองผิดลองถูกกันไป
    ช่างโจวางเครื่อง
    ช่างเต๋า วายสาย
    พี่ต่อให้คำปรึกษา
    ตาเพลิน อลั่ยซิ่ง
    ชุดแอร์ อาจาร์ยอับดุล เย็นมาก

1. ว่า กัน ด้วย แร๊คพวงมาลัย ติดแพร เดิม ของ k3 ผมลองใส่แล้วพบ ว่า มัน จะ เบาไป สำหรับ l600เลยตัด สินใจมาใช้ แร๊ค ของ ef แทน ลงตัวพอดีครับ

2. เพลา ขับ
    เพพลาขับ ตัว ใน ผม ใช้ ขอ k3 ตัด ต่อ เพลา นอก ของ jb เพราะ รถ ผมแพรเล็ก แต่แปลง ใส่ จาน เบรค ใหญ่ ของ l900 เลย ต้อง ทำนิดหน่อยครับ

3. ระบบ แอร์ รถ ผม วาง ระบบ แบบ แอบ สาย หมด อาจ จะเย็นน้อย ลง บ้าง เพราะ สาย ที่ ไกล ขึ้น และ เป็น ท่อ ยาง ทั้งหมด แต่ โดน รวมโอเครครับ
    แผงร้อนl900
    แผงเย็น l600ล้างใหม่
    สาย เป็น สายยาง ทั้งหมด
    คอม ใช้ ติดk3
    สตาท เปิดแอร์ จอด ตากแดดไว้1ชั่วโมงกว่า ไม่มีปัญหาความร้อนใดๆ

4. ชุดระบาย ความร้อน
    หม้อน้ำฮอนด้า ราคาถูกกว่า หม้อน้ำไดฮาทสุ ครึ่งนึง
    โก่งปิเนียม 1800บาท พร้อม พัดลด 11ใบ เงียบ กว่า5ใบ
    พัดลด ดูดใต้อิน เตอร์ของ ปาเจโจ ใส่แล้ว เห็นความต่าง เลยครับ

5. ชุด พวง มาลัย ผม ใช้ 3ชุด มารวมกันคือ
    คอ ของ l600
    ชุด สวิทไฟ l900
    พวง มาลัย yrv
    เกียร์คอl900
    ที่ทำเพราะ อยากได้ พื้น ที่ ตรง กลาง เพิ่ม จะได้ ปู พรมยาว เลยครับ

6. เกียร์ รถผม ใช้เกียร์ คอ และ เปลี่ยน เกียร์ ที่ พวงมาลัย ด้วยครับ แต่ หน้า ปัท ที่ได้ มา เป็น รุ่นไม่มีเลข บอก ถ้า ใคร เหลือ ใช้กระซิบ บอกบ้างนะครับ

7. Anek Pintavirooj

Anek Pintavirooj Guest

0
    0
    0
    จัดเต็ม...ครั้งต่อไปจะเหลืออะไรให้เปลี่ยนอีกล่ะครับ...

8. แร็คเดิมเป็นอะไรอ่ะคับ ทำไมต้องเปลี่ยน...

9. ฝาแดงก็มา

กว่าจะได้ L600 คันสวยเนาะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้