B11 อยาก face off ไฟหน้าครับ อยากทราบความเห็นพี่ๆครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 27 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่ๆครับ

พอดีวันนี้ผมผ่านร้านปะผุทำสีร้านหนึ่งในตัวเมืองนครศรีธรรมราช เห็นมีรถเต็มอู่เลย ด้วยความสงสัยใคร่รู้(เจือกนั่นเอง) เลยแวะจอดเข้าไปดูครับปรากฏว่าเห็นฟรอนเทียร์คันหนึ่ง สภาพแค็บหน้าตอนครึ่งพังยับ ทางอู่ก็เลยสั่งหัวเดิมมาเปลี่ยนให้พร้อมกับวางเครื่องใหม่ด้วย แต่ผมไม่เห็นเครื่องที แต่ที่สะดุดก็คือ เค้าเอาไฟหน้าของนาวาร่ามาแปลงใส่ให้ ซึ่งงานเนียนมาก ผมเลยถามเค้าไปว่าที่ร้านรับแปลงแนวไอแบบนี้ด้วยหรือ ทางอู่บอกว่ารับหมด ผมเลยเกิดไอเดีย(อุตริ)อีกแล้ว แต่มีปัญหาดังนี้ครับ

1. กลางเดือนหน้าผมขึ้นมาเมืองหลวง ผมอยากได้ไฟหน้าของ R333-34 ตัวใดตัวหนึ่ง มาลง ไม่ทราบว่าแถวๆเชียงกงทั้งหลาย มีขายมั๊ยครับ ถ้ามีราคาคร่าวๆน่าจะสักเท่าไหร่ครับ

2. ถ้าจะเอามาแปลงใส่ ควรเอามายกชุดเลยมั๊ยครับ ทั้งที่ยึดไฟหน้า กระจัง อะไรแบบนี้ หรือว่าควรเอาแค่ตัวไฟหน้าอย่างเดียวครับ

3. ถ้าพี่ๆไม่เห็นด้วยกับ R33-34นี่ พอจะมีไฟหน้าตัวไหนหล่อๆที่จะเอามาลงเจ้าB11น้อยของผมบ้างครับ สนนราคาคร่าวๆมาด้วยครับ อันนี้คันไม้คันมือมานานแล้วครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ

ปล : คราวก่อนที่ผมปรึกษาพี่ๆในนี้เรื่องเฮดเดอร์-ท่อ-กรองเปือย ไปทำมาแว้วครับ ได้มาเป็น4-2-1 มันมากตอนต้น งานเข้าครับ แป๊ปเดิมแตก 5 5 สงสัยตดมันไปหน่อย เลยแก้ปัญหาโดยขยายแป็ปตั้งแต่พักกลางไปถึงปลายตามขนาดที่คุณโบตั๋นบอกไว้(แต่ทำครึ่งท่อน...คิดได้ไงเนี่ยตู...อิอิ) ก็ตอนนี้ขับสนุกขึ้นมาเยอะเลยครับ รอบกวาดเร็วมากกับน้องE13เดิมๆ แต่ไม่กล้าใช้รอบสูงๆ(6-7 x1000 rpm) ครับ กลัวไส้แตก อิอิ

ขอบคุณพี่ๆอีกครั้งหนุ่งที่สละเวลาที่มีค่าเข้ามาอ่าน และตอบปัญหา รวมถึงแนะนำ คับป๋ม....

2. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยเข้ากันเท่าไรครับ ด้วยรูปทรงที B11 เป็นแบบเหลี่ยม แต่ สถาปัตยกรรม ของ พวกR33 มันสปอร์ท ดูโฉบเฉี่ยว เหมือ เอาวงกลม ไป แปะ กับ สี่เหลี่ยม น่ะครับ

ผมว่าถ้าจะแปลง หาพวก AE86 ก็น่าจะเนียนดีนะครับ ความเห้นส่วนตัวนะครับ รอสมาชิกท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ :D

3. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ส่วนตัวผมว่าไม่ค่อยเข้ากันเท่าไรครับ ด้วยรูปทรงที B11 เป็นแบบเหลี่ยม แต่ สถาปัตยกรรม ของ พวกR33 มันสปอร์ท ดูโฉบเฉี่ยว เหมือ เอาวงกลม ไป แปะ กับ สี่เหลี่ยม น่ะครับ

ผมว่าถ้าจะแปลง หาพวก AE86 ก็น่าจะเนียนดีนะครับ ความเห้นส่วนตัวนะครับ รอสมาชิกท่านอื่นมาตอบอีกทีครับ :D

4. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    ตามด้านบนเลยครับ เคยลองใช้photoshopเอาไปR34มาใส่ มันดูแปลกๆนะ

ถ้าR30 น่าจะได้หน้า-หลัง เลยครับ น่าจะพอไหวเพราะหน้ามันเหลื่ยมๆคล้ายๆกัน

แต่ผมว่าAE86ลงตัวสุดครับ

5. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    AE 86 เต้าหู้ ครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    Levin นะครับ Trueno มันจะแปลกไป

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ตัดหัว AE86 เลยดีกว่าพี่ เเนวดี ไฟป็อบอัพ ด้วย หล่อไปเลย หน้า AE86 หลัง B11 ฮาๆ งง กันไปเลย

8. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113

ไม่ได้แสดงความเห็นแค่แวะมาถามว่า อยู่ไหนละบ่าวววววว อิอิ ผมอยู่ดอนสัก ชิดขนอมแล้วคับ อิอิ

9. pongpat14

pongpat14 New Member Member

20
    0
    0
    ผมคิดว่าเอาของ พวกตระกูล BMW ตัวที่มันออกจะเหลี่ยมๆหน่อย แบบ 316i ผมกำลังคิดอยากทำอยู่

10. Ong_Pom

Ong_Pom New Member Member

12
    0
    0
    เดือนหน้าผมจะไปท่าศาลาถ้าเจอ b11 เก่าๆสีขาว กทม. ก็ทักทายได้นะครับ

11. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    อิอิอิ นานๆ จะเจอชาวนครศรี ผมก็นครศรีครับ อ.เมือง ช่วงนี้มาพำนักภูเก็ตชั่วคราว ถ้าเจอ B14 บรอนซ์เงินเดิมๆ แม๊ก ssr ก็ดิฟไฟทักทายได้ครับ เพราะอีกไม่นานจะจะทำสีใหม่+เปลี่ยนกันชนลูแระครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้