สอบถามเรื่องเกจจ์ Defi advance CR ของไต้หวันครับ สายสัญญาณมันมี 4 เส้น คือ สายแดง ต่อ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 16 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเรื่องเกจจ์ Defi advance CR ของไต้หวันครับ สายสัญญาณมันมี 4 เส้น คือ สายแดง ต่อ ขั้วบวกแบตเตอร์รี สายดำ ต่อ ขั้วลบแบตเตอร์รี สายเหลือง ต่อ สวิทกุญแจ สายขาว ??? สายขาว ในคูมือมันเขียนว่า Light switch 12v(+) นี่มันคือให้ต่อกับสายไฟหรี่รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

1. ใช่ครับ ไฟเลี้ยงหน้าปัด แต่ผมต่อพ่วงกับสายเหลืองเลย ปิดกุญแจ ไฟก็ติดละ

2. Kong Sarut

Kong Sarut Guest

0
    0
    0
  3. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้