เรื่องของเรื่อง วันก่อน มืบอนอีกเเล้ว หมุนตรงเดือยมันเล่นๆ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Sivakorn Phuhoy, 18 มิถุนายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    เรื่องของเรื่อง วันก่อน มืบอนอีกเเล้ว หมุนตรงเดือยมันเล่นๆ พอตกเย็นมาสตาร์ทไม่ติดสะงั้น ประมาณ 5 นาที ถึงติด เลยเปิดดูเจ้าตัวที่ว่านี้ น้ำมันหยด ติ๋งๆๆ เลย รถผมใช้เเก๊สประจำ เลย ไขเจ้าเดือย มั่วๆ นี้ ไม่รู้ว่าหมุนทางไหน มันก็ เข้าสู่ภาวะปกติ คำถามคือ 1 เจ้าตัวที่ว่า คืออะไร ได้ใช้ทำอะไร 2 หมุนไปทางขวา คืออะไร ทางซ้ายคืออะไร 3 ท่อยางสีดำๆ คืออะไร เเล้วผมควรจะหมุนเเบบไหน รบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. โซลินอยด์ตัดน้ำมันนี่ครับ หมุนตามเข็มนาฬิกาปิด หมุนทวนเข็มนาฬิกาเปิด

3. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ถ้าขับน้ำมัน ค่อยหมุน เปิดใช้ไหม ปกติผมวิ่งเเก๊ส อะ

4. เครื่องหัวฉีดหรือป่าวคับ

5. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    คาบู ครับ

6. Worawit Mast

Worawit Mast Guest

0
    0
    0
    1.เป็นโซลินอยตัดน้ำมัน 2.คลายออกมาจะเป็นปิด หมุนเข้าไปจะเป็นเปิด จะหมุนกรณีที่มันเสีย(มันจะทำการเปิดปิดตามการสับสวิทซ์) ใช้แก๊สตัวนี้ต้องปิด ใช้น้ำมันจะเปิด ปกติน๊อตมันจะคลายออก 3.เป็นท่อน้ำมัน

7. หมุนทวนเข็มปิดหรอคับ สงสัยผมจะจำผิดแล้ว 55

8. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    @worawit Mast งั้นผมปรับไว้ ระดับกลางดีไหม ครับ

9. Worawit Mast

0
    0
    0
    ถ้าเราคล้ายน้อยไป(มันจะปิดไม่สนิท) เวลาใช้แก๊ส น้ำมันจะเข้าคาร์บูได้ ทำให้เครื่องสะดุด ครับ

10. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ปรับงัยดี ครับ

11. Worawit Mast

0
    0
    0
    คล้ายออกมาครึ่งก่อนก็ได้ครับ ถ้าวิ่งแก๊สแล้วไม่สะดุดก็ใช้ได้ แต่ถ้าสะดุดเพราะน้่ำมันเข้าไป ก็คล้ายออกมาอีกหน่อย

12. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ขอบคุณมากๆๆ ครับ ^^

13. ลองสับสวิตซ์ใช้น้ำมันติดเครื่องดูถ้าน้ำมันยังรั่วก็อันตรายนะครับ ท่อมันบวมเปื่อยตรงเล็กรัดหรือป่าว

14. Sivakorn Phuhoy

0
    0
    0
    ขอบคุนทุกคำเเนะนำ เดียวไปลองดู ครับ

15. Worawit Mast

0
    0
    0
    น้ำมันรั่วอย่านิ่งนอนใจครับ เสียตรงไหนรีบเปลี่ยนเลย แค่ซึมๆ ก็น่ากลัว มันอันตราย ไฟไหม้นี่ แพงกว่าเยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้