ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผม มีอาการ น้ำมันเครื่องเปื่อนขึ้นมาที่กล่องกรองอากาศครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Songklod Kobal, 18 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Songklod Kobal

Songklod Kobal Guest

0
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ รถผม มีอาการ น้ำมันเครื่องเปื่อนขึ้นมาที่กล่องกรองอากาศครับ แบบนี้เปนอาการเครื่องหลวมใช่ไหมครับ T^T

2. Panitnun Ninkit

Panitnun Ninkit Guest

0
    0
    0
  3. ลองเปลี่ยนแผ่นที่ซับน้ำมันเครื่อง ในกล่องบ้างหรือเปล่า ของผมก็ขึ้น เมื่อก่อนแต่รถมีกำลัง ควันไม่ขาว เปลี่ยนแหวน จบ

4. Songklod Kobal

Songklod Kobal Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ เดียวจะลองทำตามคำแนะนำดูครับ

5. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    ผมเอาไอ้แผ่นๆในกรอง(เรียกว่ากรองpcv) มากดๆในกระหนังสือพิมพ์แล้วเอาถังลมเป่าอัดน้ำมันออกมาครับ เคยเอาไปล้างแฟบมันเละเทะ เลอะเทอะสุดๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้