https://scontent.xx.fbcdn.net/v/t1.0-9/s720x720/12049406_903426829751147_759183522...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย วิฑูรย์ หวังอาษา, 8 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >

1. ผิดเต็มๆอย่าเสี่ยง

2. ต้องไปแจ้งขนส่งหรือเปล่าครับ..อยากทำไว้นอนตามปั้มเวลาเดินทางไกลครับ

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  4. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    โดนมาค่าปรับแพงกว่าตัวรถอีกคับไม่คุ้มคับหาแวนมาขับสบายใจกว่าเยอะคับ

5. คันนี้พ่อให้มาใช้ครับ..ถ้าทำถูกกฏหมายต้องทำไงครับ

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แจ้งได้หรือป่าวอันนี้ไม่แน่ใจคับ

7. Na'First Apisit

Na'First Apisit Guest

0
    0
    0
    รถพ่อผมทะลุมาแล้วครับ แต่ไม่เคยโดนด่านสักที

8. Jom Open Zii

Jom Open Zii Guest

0
    0
    0
    แต่มีรถกระที่ทำทะลุอยู่หลายคันน้ะ ผมว่าน่าจะแจ้งใด้แหล้ะ

9. จะผิดก็ผิดที่ไม่แจ้ง ถ้าแจ้งเปลี่ยนหรือแปลงสภาพรถ ต้องให้วิศวกรที่มีใบ กว. มาเซ็นต์กำกับในการเปลี่ยนแปลงสภาพ เพื่อแจ้งกับทางขนส่ง และต้องเสียภาษีสรรพสามิตเพิ่ม รถพ่อให้มาใช้คงสภาพเดิมไว้ดีกว่า เผื่ออนาคตข้างหน้าเปลี่ยนใจอยากหันมาใช้แวนค่ะ ^^

10. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    แจ้งได้ครัย แต่แจ้งก็ไม่คุ้ม
    ภาษีโภคภัณฑ์ สรรพสามิตร รถยนต์นั่ง คิดย้อนหลังตั้งแต่วันจดทะเบียน
    ส่วนทะเบียนรถบรรทุก กำหนดให้ต้องไม่มีเบาะที่นั่งสบายในตอนสอง และห้องโดยสารต้องไม่กว้างกว่าระวางบรรทุก
    สงสัยถามได้ครับ

11. งั้นผมเอากระจกหลังออกอย่างเดียวดีกว่าครับ

12. ถูกต้องกับถูกใจ มักอยู่คนละฝั่งเสมอๆครับ

สู้ๆครับ

เห็นมีกระจกสไลด์ขายในห้องซื้อขายอยู่นะครับ ไม่รู้ขายไปยัง หาทำตู้แอร์หลังเพิ่มอีกซักหน่อย ไม่ต้องระเบิดหรอกเสียดาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้