สอบถามเรื่องตัดสปริงโช๊คหน่อยคับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย สมภพ ภัทสานนท์, 30 พฤศจิกายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    ถ้าเราตัดสปริงโช๊คเดิมคู่หน้าแล้วอัดน้ำมันแล้วคู้หลังอัดน้ำมันใหม่
    อยากทราบผู้รู้ว่ามันจะดีหรือไม่ดีแล้วคุ้มไหม...ด่วนนะคับ.เพราะกำลังจะไปทำนะ

1. nut_vti

nut_vti New Member Member

258
    2
    0
    ไม่ดีครับ ใสปริงโหลดดีกว่า ตัดสปริงเเล้วเป่าไฟเอาค่า K ก็เสีย โอกาศสปริงหลุดจากเบ้าเวลจั้มเนินเเรงๆ
    ก็มาก

2. แล้วถ้า

แล้วถ้าโม เอาโช๊คเดิม มาใส่สตรัทปรับเกลียว โดยไม่ต้องตัดสปริง เพียงแต่อัด น้ำมันไหม่อ่ะครับ พอได้หรือเปล่า

3. athlon1400

athlon1400 New Member Member

429
    8
    0
    พอได้ ถ้าเทียบกับราคา แต่เก็บตังอีกนิด หาโช้คเซียงกงมือสองมาใช้จะดีกว่าครับ

4. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    ถ้าไม่มีของ ก็ต้องทำ.........ทำใจ

5. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    สาระมากมาย ใส่ปริงโหลดครับ ใช้โชคเดิมอัดน้ำมันหนืด ๆ ครับ ก็ โอแล้ว

6. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    ตัดก็พอได้แต่ได้แค่หน่อยเดียว อัดน้ำมันหนึบๆ

7. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    โช้คอัดแล้วชอบรั่วนะ

8. SaleShop

SaleShop New Member Member

15
    0
    0
    เลื่อนเบ้าไม่เสียสเปกโช๊คและสปริงครับ

9. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ ถ้าอยากได้ประสิทธิภาพก็หาโช้คแต่งใส่ดีกว่าครับ ซื้อทีเดียวใช้กันยาวๆเลยครับ

10. lipsosamport

lipsosamport New Member Member

0
    1
    0
    ดีครับ

11. tong5670

tong5670 New Member Member

4
    0
    0
    อืมครับ...ตามนั้น...ครับ

12. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    ใช่ครับ ถ้าอยากโหลด แบบประหยัด ผมว่าวิธีนี้ดีที่สุดครับ เลื่อนฐานรองโช๊คไปเรย คุณสมบัติต่างๆ ของสปริงกับโช๊คอยู่เกือบครบถ้วนนะผมว่า มีอยู่อู่นึงนะครับที่รับทำและผมเห็นผลงานที่น่าพอใจ และเห็นรถรุ่นดีๆ อย่าง อิม หรือ เอ็ม อาร์ ทู ก้อเข้าไปทำอ่ะ ที่ร้าน FIRST โชคชัย 4 ซอย 71 อ่ะครับ
    งานช้าหน่อยนะแต่ชัวร์อ่ะผมว่า

อัดโช๊คใหม่ผมว่าก้อไม่นานหรอกนะครับ ส่วนสปริงนี่อย่าตัดเรยครับ ทั้งกระด้าง ประสิทธิภาพช่วงล่าง
    มันจะไปก่อนวัยอันสมควรนะครับ

13. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ระหว่างเลื่อนเบ้ากับเปลี่ยนเป็นสปริงโหลดอันไหนดีกว่ากันคับ

14. un_nero

un_nero New Member Member

34
    2
    0
    ผมทำอย่างนี้ครับ.-
    ใส่สปริงโหลดก่อน ถ้ายังไม่ได้ใจ ไปเลื่อนเบ้าอีกที ถ้ายังไม่ได้ใจอีก ตัดสปริงเดิม ขับระวังๆนะครับ

15. ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ

16. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    เลื่อนเบ้านี่มีที่ไหนทำแบบเนียนๆบ้างอ่ะคับ(เอาแถวๆฝ่งธนอ่ะ) แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ

17. meyama

meyama New Member Member

110
    0
    0
    เลื่อนเบ้าประมาณเท่าไหร่อ่ะครับ ที่ร้าน FIRST โชคชัย 4 ซอย 71อ่ะครับ

18. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    ฟามรู้

19. eP_7๑ Ramintra K.7

eP_7๑ Ramintra K.7 New Member Member

605
    1
    0
    อัพ คับบบ

20. payub

payub New Member Member

54
    0
    0
    up[​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้