ขอสอบถามหน่อยครับ NV โหลดกันยังไงครับ มีสปรืงแต่งหรือเปล่าหรือตัดเอาถ้าตัดแล้วแข็งไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Aon Love Nong L, 9 ตุลาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aon Love Nong L

Aon Love Nong L Guest

0
    0
    0
    ขอสอบถามหน่อยครับ NV โหลดกันยังไงครับ มีสปรืงแต่งหรือเปล่าหรือตัดเอาถ้าตัดแล้วแข็งไหมครับ

2. ถ้าโหลดหาสปริงแต่ง ค่าเคได้ไม่เพี้ยนนน แข้งแน่นอนถ้าคิดจะโหลด แลกกับความหนึบ

3. Aon Love Nong L

0
    0
    0
    หาที่ไหนครับผมช่วยแนะนำหน่อยครับ

4. ผมใช้ตัดสปริงครับ

5. ชุดโหลด..ตรงรุ่น
    แต่ต่ำลงแต่ 1.5 นิ้ว เองนะ
    ผมก็เล็งอยู่...แต่ 6 พัน 5 นะ(4 ต้น)

6. ไม่แข็งนะ.....เป็นสปริง Progressive...สังเกตุทีาสปริงจะมีทั้งถี่และห่าง
    ช่วงแรกจะนุ่ม...แต่ยิ่งยุบจะแข็งขี้น...(ขดถี่จะทำงานก่อน)

7. ยุ่จว ไหนนครับ

8. ผมเจอแต่รอบตก

9. ผมใช้วิถีบ้านๆครับ

ตัดสปริง แล้วตัดแกนช๊อคอัพ เซ็ทน้ำมันใหม่ ไม่แข็งมาก ไม่กระแทก ตอนกระโดดคอสะพาน ถ้าไม่ตัดแกนกระแทกครับ

ให้ร้านช่วงล่างแถวบ้านทำให้ครับ มีอะไรก็ใกล้บ้านดี ได้สวยแต่ไม่เสถียรเท่าจ่ายสูงๆ อาศัยขับไม่เกิน 150 ไกลสุด ชลบุรี-สุโขทัย

215/45/17 ครับ ถ้าจำไม่ผิด จบงานไม่น่าเกิน 3000 ครับ

10. Aon Love Nong L

0
    0
    0
    ขอบคุณมากเลยครับทุกความคิดเห็น

11. ผมซื้อต่อมือ2ในกลุ่มมา3500ใส่ตรงรุ่นคับ ทำใหม่น่าจะ6พันฟ่า

ใครมีอีกบ้างครับบ ใส่แร้วดีไหมพี่บัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้