อาการ รถกระตุก เครื่องเดินไม่เรียบ เจอกับตัวเองเลยมาเล่นเป็นประสบการณ์ครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เจ้าชาย อสูร, 12 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการ รถกระตุก เครื่องเดินไม่เรียบ เจอกับตัวเองเลยมาเล่นเป็นประสบการณ์ครับ เมื่อวันเสาร์ นึกครึ้มเลยล้างรถเอง ล้างในห้องเครื่องด้วย คืนวันเสาร์- วันอาทิตย์ ก็ขับรถปกติ พอวันจันทร์ จะกลับจากต่างจังหวัด ออกจากบ้านมาได้สักพัก อยู่ๆ รถก็เกิดอาการกระตุก ทั้งแก๊ส ทั้งน้ำมัน ตอนแรก ก็โทษแอร์ ปิดแอร์วิ่งพักนึกอาการก็ยังมีอยู่ ต่อมาก็กรองอากาศ ลองถอดกรองออก ก็ไม่หาย วิ่งไปสักพักนึกใจก็ไม่ดีหาแวะปั้มไล่ที่หัวเทียน ดึงสายออกทีละเส้น เลยเจอตัวการณ์ น้ำที่ล้างเครื่อง เข้าไปขังในเบ้าหัวเทียน อันสุดท้าย ทำให้รถวิ่งแค่ 3 สูบ ไม่มีกำลัง เลยแว่ะร้านไดนาโม ให้เค้าเอาลมเป่าน้ำออก 20 บาท แค่เป่าลมในเป้าหัวเทียน กับสายหัวเทียนให้แห้ง อาการหายสนิท ตอนแรก ตกใจแทบแย่กลัวกลับไม่ถึงกรุงเทพฯ 5555+ เรื่องนี้สอนให้รู้้ว่า ล้างรถได้ แต่อย่าล้างห้องเครื่อง 555+

1. เคยเจอมาแล้ว ล้างห้องเครื่องเสร็จทุกครั้งอย่าลืมดูปลั๊กหัวเทียนด้วย

2. จำขึ้นใจเลยครับ 5555+

3. Sivakorn Phuhoy

Sivakorn Phuhoy Guest

0
    0
    0
    ขอบคุน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้