รบกวนสอบถาม จะเปลี่ยนเครื่องu13

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย U1, 9 มกราคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    เครื่องเดิมเกียร์ธรรมดาจะเปลี่ยนเป็นเครื่องไอดีบนเกียร์ธรรมดา(เป็นเครื่องของp11)
    1 จะใช่เกียร์เดิมหรือของp11ดีแล้วถ้าใช้ของp11หัวเพลาจะใส่ดุมu13ได้หรือเปล่า
    2แท่นเครื่องต้องแก้ไหม
    3เรื่องสายไฟต้องเดินเพิ่มไหมครับ
    รบกวนหน่อยครับไม่เคยเล่นเครื่องsr

2. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :)
    1. idea ผมนะครับ เครื่องกับเกียร์ถ้าจะให้ดี ก็ต้องเป็นเกียร์กับเครื่องตรงกันครับ.......
    ส่วนเรื่องหัวเพลาตัวนอกไม่น่ามีปัญหาครับ น่าจะใส่กันได้

2. ตอนเปลี่ยนเครื่องลองใช้เสื้อแท่นเครื่องเดิมสิครับ จุดยึดตำแหน่งเครื่องจะได้เพี้ยนน้อย
    ส่วนแท่นเกียร์ ถ้าใช้เกียร์ของเครื่อง SR P11 อย่างที่บอก น่าจะต้องขยับขยายดยกย้ายนิดหน่อยครับ

3. สายไฟต้องเปลี่ยนไหม เท่าที่จำได้ สายไฟของเครื่อง SR ใน U13 กับ SR ใน P11 (จริง) เกือบจะเหมือนกัน
    เป็นผม ผม Wiring ใหม่ครับ..... เพราะสายไฟเก่าอายุเยอะแล้วอาจมีปัญหาขาดหายภายหลัง

:)

3. U1

U1 New Member Member

50
    0
    0
    ขอบคุณมากครับที่แนะนำเรื่องสายไฟว่าจะเดินไหม่เหมือนกันเพราะของเก่าสภาพแย่มาก ตกลงว่าจะเอาSR P11วางแหละครับแต่กลัวเรื่องหัวเพลากับความยาวของเพลา

- - - Updated - - -

ขอบคุณมากครับที่แนะนำเรื่องสายไฟว่าจะเดินไหม่เหมือนกันเพราะของเก่าสภาพแย่มาก ตกลงว่าจะเอาSR P11วางแหละครับแต่กลัวเรื่องหัวเพลากับความยาวของเพลา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้