สอบถามหน่อยครับ มีใครใช้แก๊ส mixer กับระบบเครื่องหัวฉีดแล้วมีปัญหาเกี่ยวกับหัวฉีดพัง...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Songklod Gunlapasuk, 20 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ มีใครใช้แก๊ส mixer กับระบบเครื่องหัวฉีดแล้วมีปัญหาเกี่ยวกับหัวฉีดพัง และปั๊มติ๊กพังบ้างไหมครับ

1. เคยพังคับ ต้องทำสวิทย์ ตัดปั้มติ๊กต่างหากเลย พอตัดเปงแก๊สก็ตัดไฟปั้มติ๊กเลย ไม่ให้ปั้มทำงานตลอด

2. ขอบคุนมากครับผม

3. ผมใช้มาปีกว่าแล้ว ดูด ยังปกติดี

4. แสนกว่าโล ไม่ตัดปั๊มติ๊ก ตัดหัวฉีด เจอแต่หัวฉีดยกค้าง หนึ่งหัวครับ

5. ตอนนี้ผมไม่กล้ากลับมาใช้แก๊สเลยครับ กลัวหัวฉีด กับปั๊มติ๊กพังครับ

6. ใส่กล่อง E85 มั้ยครับ

7. ผมขอข้อมูลหน่อยครับ แอบสนใจเหมือนกันครับ

8. ใส่อยุ่คับ 2 ระบบ e 85 กับแก็ส

9. สอบถามหน่อยครับ ราคาติดตั้ง e85 เท่าไหร่ครับ แล้วใช้มีปัญหาไหมครับ

10. ติดของ kkt มาประมาณ 12000-15000 อะคับขึ้นอยุ่ว่าเปลื่ยนหัวฉีดอะป่าว

11. ติด มิกซ์ มากับรถ น่าจะ 3 -4 ปีได้ ปั้มปกติ หัวฉีดปกติ ครับ อาจเป็นเพราะผมสตาร์ดน้ำมันให้ความร้อนขึ้นปกติดก่อนแล้วตัดแก๊ส ก่อนถึงที่หมาย ก็ตัดเป็นน้ำมันก่อน สัก 500 เมตร

ผมติดแก๊ส แยก Mix กรองเปลือย แล้วเกิดปัญหา จะเกี่ยวข้องไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้