อยากทำสีเอง ก็เลยได้โอกาส ทำเลยครับ ประตูหลังไปเบียดเสาบ้านมา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 25 สิงหาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทำสีเอง ก็เลยได้โอกาส ทำเลยครับ ประตูหลังไปเบียดเสาบ้านมา สวนประตูคนขับเบียดเสาไฟฟ้า ในเมื่อ เบียดบ่อยแบบนี้ทำเองเลยดีกว่า ( ปัญหาคือพอพ่นแลกเกอร์ มันชอบเยิ้ม นิดๆหน่อย แต่ผมอยากให้มันดีดีไปเลย พี่ๆท่านใดพอรู้วิธีแก้ช้วยแนะนำหน่อยครับ ขี้เกียจขัดแล้วเคลือบใหม่อะคับ ขัดหลายรอบแหละ )

1. เอากระดาษทรายลูบน้ำ ใช้น้ำยาขัดเงาขัด กับเครื่องขัดขนแกะ

2. ไม่ต้องพ่นซ้ำ

3. โอเคครับขอบคุณครับ

4. ถ้าเยิ้มบางจุด รอแห้งสนิท กระดาษทรายเบอร์ 1000 ลูบ แล้วค่อยต่อ 1500 ลูบเบาๆ เด่วเข้าเนื้อ ที่เหลือปัดขนแกะ

5. ถั่วต้มคุณวิษนุ

6. ขอบคุณครับ

7. โอ่ว..... เก่งจังครับ ถอดเองเลยด้วย เป็นผมคงไม่ถอด ทำทั้งอย่างนั้นเลย 555+

ผมกลัวละอองสีมันติดอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้