สอบถามเกี่ยวกับโช๊ค

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย satan, 20 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. satan

satan New Member Member

4
    0
    0
    B14 ไฟท้ายยาว ปี 96 เดิมๆ ติดแก๊สแล้ว ก็ใช้งานได้ดี
    มีปัญหาคือ เวลามีคนนั่งหลัง หรือมีสัมภาระใส่ทีกระโปรงหลัง
    ท้ายมันจะห้อยมาก ขับยังกับนั่งเรือเลย
    เคยหาข้อมูล เขาบอกให้ใช้โช๊คของ A32

คืออยากทราบว่า ที่ให้ใช้ของ A32 นั้น สามารถใส่ได้เลยหรือเปล่า
    ต้องแปลงเยอะไหม แล้วเป็นแบบไหน

1. ใช้ทั้งโช๊คและสปริงของ A32
    2. โช๊ค A32 + สปริง B14
    3. โช๊ค B14 + สปริง A32

ขอบคุณครับ

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ผมใช้อยู่โช๊ค A32+สปริงโหลด H&R อ่ะครับ ตอนนี้ ข้างนึงมันต่ำกว่าอีกข้างนึง ยังหาสาเหตุไม่ได้

3. kob_tl

kob_tl New Member Member

99
    5
    0
    ของผมใช้โช๊ค KONI+สปริง G&M รองสเปเซอร์หลัง โช๊ค koni จะปรับหนืดได้ 4 ระดับ ผมปรับระดับ 3 กำลังดีเลย ไม่แข็งไม่นิ่ม

4. satan

satan New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณครับ

คือจริงๆ ผมแค่ใช้งานในชีวิตประจำวัน (ปรกติไม่มีคนนั่งก็ Ok แล้ว)
    แต่เกิดวันไหนมีเพื่อนนั่งหลังไปด้วยนั้นแหละครับปัญหาเกิด

ตอนนี้กำลังคิดอยู่ หรือว่าจะเล่นกับโช๊คกับสปริงแต่งดีครับ
    แต่งบประมาณมีไม่มาก (คงต้องเก็บตังอีกหน่อย)

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับโช๊คหน้าเดิม สปริงหน้าเดิม + โช๊คหลัง A32 ยกชุดครับ สบาย ๆ ไม่ห้องแน่นอนครับ:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้