ถามหน่อยคับพี่ๆ si มือสองหน้าเล่นรึป่าว ปัญหาจุกจิกเยอะไม๊...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Jeeraphut Methawisit, 23 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามหน่อยคับพี่ๆ si มือสองหน้าเล่นรึป่าว ปัญหาจุกจิกเยอะไม๊ แล้วราคาอยุ่ที่ประมาณเท่าไหร่คับ

1. Bigz de Kabook

Bigz de Kabook Guest

0
    0
    0
    ถามว่าน่าเล่นหรือเปล่า อันนี้แล้วแต่ชอบนะคับ แต่ผมมองว่าของแต่งมีเยอะมากและรูปทรงดูไม่เก่า เลยยังทำให้มีคนเล่นรถรุ่นนี้อยุ่เยอะ และราคาก้ขึ้นอยุ่กับของแต่งในรถคันนั้นคับ ผมเคยเจอแบบเดิมๆเล2ต้นๆนะคับ แต่นานมาละ ปันหาเป็นเรื่องปกติของรถ อายุ 15+ หลายๆอย่างก้จะเสื่อมตามอายุแต่รถรุ่นนี้มีอะไหล่ให้เล่นเยอะคับ บางชิ้นใช้ของ 4 ประตูก้ได้ ถ้าชอบก้จัดเลยคับ พี่ๆในนี้รถสวยๆทั้งนั้นเลยครัช

2. ขอบคุณค้าบบบบ ^^

3. ขอบคุณค้าบบบบ ^^

4. ถึงจะเป็นมือ 2 อายุเยอะแล้วแต่คิดว่าเป็นบอดี้ที่ไม่ตกยุคครับ แล้วแต่ชอบครับ ต้องตัดสินใจแล้วแหละครับ อิอิ

5. ตามที่บิ๊กว่าคับ ลองมาดูรถพี่ๆ ในคลับที่แต่งแล้วๆ ใกล้ได้วันพุทธนี้ที่ CDC

6. ผมเห้นแล้วอยากได้มาแต่งมากก 555

7. ถ้าเป็นเงินตัวเองก็จัดเลยคับ แต่ถ้าเป็นเงินพ่อแม่ก็ยากหน่อย

8. คนจะเล่นรถรุ่นนี่ ต้องรักในรุ่นนี้จริงๆครับ เพราะตอนนี้ จัดแนนซ์ก็ยาก ดอกก็แพง เรียกได้ว่าต้องซื้อสดกันเลยทีเดียว

9. เจอรถดีก้ดีไปเจอรถไม่ดีก้ตามเก็บความเรียบร้อย กันไปครับ ความชอบอยุ่ที่คุณแล้ว สำหรับผม คำว่าชอบมันยังน้อยไป 555++

10. Aof Indyman

Aof Indyman Guest

0
    0
    0
    Jeeraphut Methawisit ต้องถามใจตัวเองแล้วแหละคับ ส่วนผมผมชอบคูเป้มาตั้งแต่ ม.ต้น(ออกใหม่ๆ) ชอบมากอยากได้มาครอบครอง จนผมทำงานมีปัญญาพอจะซื้อได้(ผ่อน TT__TT) ผมก็ไม่ลังเลที่จะเลือกรุ่นนี้ ทั้งๆที่ภรรยาและครอบครัวค้านว่าซื้อใหม่เถอะ แถมตอนที่ผมออกดันเป็นตอนมีนโยบายรถคันแรกอีก ผมเลือกทิ้งเงิน 100,000 แถมต้องมาจ่ายดอกเบี้ยราว 80,000 เพื่อที่จะได้รถที่ผมชอบมา แถมรถที่ผมได้มา สภาพก็ไม่ได้ดีซักเท่าไหร่ ผมก็ไล่เก็บไปเรื่อยๆ (จนทุกวันนี้ยังซ่อมไม่หมดเลย) แก้ไขไปเรื่อย แก้อาการเก่าไป อาการใหม่มา ถือว่าเป็นความรู้และประสบการณ์ เวลามีคนถามผมว่าทำไม่ออกรถใหม่ ผมตอบอย่างเต็มปากว่า "นี่คือรถในฝันของผม ที่ผมเลือกรถคันนี้เพราะมันคือความฝันของผม" สุดท้ายมันก็อยู่ที่คุณแล้วแหละคับว่า ทำไมถึงเลือกรุ่นนี้ และคุณต้องการอะไรจากมัน ปล. ขออภัยที่ร่ายยาวคับ ถ้ารบกวนใครก็ขอโทษด้วยคับ

11. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    ไม่ต่างจากคุณ Aof indyman ครับความรู้สึกเดียวกัน ต้องใจรักครับ ในความรู้สึกผม ตอนนั้น ให้ขับอีโก้คาร์ มันไม่ช่ายอ่ะ มันต้อง Si เท่านั้น

12. ใจรักล้วนๆ ผมซื้อรถ ช่วงที่มีโครงการรถคันแรก และCoupeเนี่ยละ รถคันแรกของผม ผ่อนไป ซ่อมไป ขับไป รักสุดใจ

13. สุดๆแต่ละคน (y)

14. NewZa Si

NewZa Si Guest

0
    0
    0
    เหตผลคล้ายๆกัน สำหรับผมพึ่งมาขับรถเก๋งจิงๆก็ตอน ออก คูเป้ ทุกวันนี้ ซ่อมยังไม่เสร็จ 555+

15. เรื่องโป้วทำสี ไทยคาร์กลาสคงทำมะได้แน่ๆต้องอู่สีซะแล้วเรา

16. ของผมวันที่ไปดูรถตั้งใจแค่ 3Door ซัก 2 แสนกว่า ดูไปดูมาจบที่คูเป้ 6 แสนซะงั้น 5555

17. ราคาแรงจังของแน่นแน่เลย

18. เมื่อซัก 10 ปีมาแล้วอ่ะน้า 555

19. ตอนนั้นได้เบาะมาคู่นึงกะ Koni กระบอกเหลืองแค่นั้น

20. อย่างกะราคาตอนป้ายแดง

21. ตอนนั้นวัดใจค่ะ ขอที่บ้านแลกกับสอบเข้ามหาลัย ถ้าสอบได้ ไม่ขออะไร นอกจาก Coupe เพราะเค้าคือ "รถในฝัน" มองมาตั้งแต่ยังเรียนไม่จบมัธยมปลาย แม้ในตอนนั้นไม่มีป้ายแดงแล้วก็ตาม ถึงจะเป็นมือสอง แต่ก็ไม่เคยเป็นรองใคร วู้ววว

22. Tanapop Pansang

Tanapop Pansang Guest

0
    0
    0
    คูเป้ผมซื้อช่วงที่มีโปรรถคันแรก ตอนซื้อมามีแต่คนบอกทำไมไม่ดาวน์รถใหม่ ก็ตอบไปสั้นๆว่ามันคือ1ในรถในฝัน ผมโชคดีด้วยรถที่ได้มาผมได้เป็นมือที่สอง สภาพดีมาก แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้ขับ 2เดือนขับทีนึง

23. Gunanek Vach

Gunanek Vach Guest

0
    0
    0
    ตอนผมซื้อ คนรอบตัวก็อยากให้ออกใหม่ อย่างน้อยก็ไม่ต้องซ่อมอีก5ปี แต่ผมว่าถ้าได้รถสภาพดีหน่อย บวกดูแลถึง ใช้สบายครับไม่จุกจิก

24. Nuii Barday

Nuii Barday Guest

0
    0
    0
    รุ่นนี้มีขายไทย เมกา ญี่ปุ่นเจ้าบ้านไม่มีขายต้องนำเข้า ไม่รู้ละ ผมเห็น ผมชอบ ผมซื้อ ผมซ่อม ผมดูแล ผมไม่เสียใจ ผมอยู่กันไปผมรักของผม รุ่นนี้มีน้อย แต่100% (ขอยืมคำพูดประธานมาใช้)

มันหล่อ มันสวย มันเท่ ซื้อเดือนแรกเกียร์พัง เข้าเดือน3เครื่องพัง จับวางB20Bจนถึงทุกวันนี้ และผมรักมันมาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้