ไปทดสอบ Sunny VVL คันน้ำเงิน แต่ TURBO น้ำมันร้อน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Kochakorn Tocheep, 11 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    ไปทดสอบ Sunny VVL คันน้ำเงิน แต่ TURBO น้ำมันร้อน

1. ร้อนมากเลย

2. วันนี้ตอนบ่าย 2 เกือบบ่าย 3 แดดเปรี้ยง 3คัน ไม่มีพังครับ

3. มีออยด้วยป่าวครับ

4. Oil Cooler ไม่มีครับและน้ำเปล่าในหม้อน้ำเพราะถ่าย Coolant ออกตอนรื้อโบ.....เริ่มจากด่วนงามวงศ์วาน มาด่านธรรมศาสตร์ แล้ววนกลับ

5. น่าจะทำออยคูลเลอร์ให้ครับ ลดความร้อน

6. ตามที่คุณตุ้ยบอก คงต้องติดครับ... ส่วนอีก 2 คันรอเจ้าตัวมา ขีดเขียน...

7. น้ำเปล่า กะ น้ำเขียว เคยวัดแล้วไม่ต่างกันครับ

8. พี่โก้ ซ้อมไว้วันที่6 มีปล่อย อิอิ

9. แล้วหัวหน้าแกงค์ GR7 ขยับไปถึงไหนแล้วครับ

10. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    เซนเซอร์ฝังตรงไหนครับพี่ เเล้วอุณหภูมิน้ำขึ้นไปที่เท่าไรครับ

11. Sittan Pungsuwan

Sittan Pungsuwan Guest

0
    0
    0
    ความร้อนสะสม

12. เซนเซอร์ติดที่ Adaptor Auminium ที่เอากรองน้ำมันเครื่องติดตั้งครับ ส่วน Water Temp ดูจากหน้าปัดเดิมๆติดรถ ก็เลยกลางขึ้นไปแต่ไม่รู้กี่องศาครับ

13. Sam N Sunny

Sam N Sunny Guest

0
    0
    0
    เจอ na แล้วเปนไงฮะ มันส์มั้ยยย

14. ขาด SAM ไปคนนะ

15. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    หอยใหญ่จิงๆๆๆๆๆ

16. คันน้ำเงินมาแล้ว...ยังไม่คุ้นเกียร์ เดี๋ยวให้แก้ตัว

17. รถแรงๆกันหมดเลยแล้วจะตามทันไหมเนี่ย

18. Palakorn Hoklad

Palakorn Hoklad Guest

0
    0
    0
    พี่โก้ลองดูที่ระบบระบายความร้อน ก่อนนะเพราะถ้าเกจความร้อนขึ้นไปเกินครึ่งน่าจะไม่พอหรือไม่ก็มีอะไรผิดปกติแล้วละ oil cooler ไว้ทำที่หลังดีกว่าครับ เพราะความร้อน2ตัวนี้มันแปรผันตามกัน ถ้าเครื่องระบายความร้อนปกติดี อุณหภูมิน้ำมันเครื่องก็จะไม่สูงเกินปกติ

19. ขอบคุณครับน้อง First

20. Oat N Jaja

Oat N Jaja Guest

0
    0
    0
    ร้อนลุ่ม

21. อาทิตย์หน้า จะจัดทริปใหม่ สนมั๊ย

22. TA NG

TA NG Guest

0
    0
    0
    กรุงเทพ ภูเก็ต มั้ยน้ากำนัน

23. น้ำมันถังเดียวเหลือๆ มั้ยครับ

24. TA NG

TA NG Guest

0
    0
    0
    สบายๆ คับ

สั้นกว่านั้นมีมั๊ย....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้