คือ B14ท้ายยาว รุ่น1 อยากใส่ดิสหลังทำได้หรือไม่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย naenae, 11 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. naenae

naenae New Member Member

14
    1
    0
    คืออยากทราบว่าจะสามารถเปลี่ยนจากดรัมหลังเป็นดิสได้หรือไม่ครับ แล้วใช้งบประมาณประมานเท่าไหร่ เห็นมีขายคานหลังดิสในห้องหนะครับเลยคิดอยากจะเปลี่ยนครับ แล้วสมารถนำมาใส่ได้เลยหรือต้องแปลงครับ รบกวนพี่ๆ ในห้องด้วยครับ!! :)

2. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    ได้คับ ยกลงมาทั้งคานเลย เชียงกงมีขายคับ อย่าลืม ของต้องครบน่ะคับ โดยเฉพาะสายเบรค ต้องเปลี่ยน
    ราคา 4500-5500 บาท ค่าแรงไม่เกิน 1000 บาท
    เวลาไปเลือกของ ดู แม่ปั้มเบรด จานเบรค ผ้าเบรค สายเบรค บู๊ชยาง แล้วลองหมุนลูกปืนล้อด้วย จะได้ไม่ต้องเพิ่มเงิน

3. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    ค่าบำรุงรักษา ความจุกจิก มันแตกต่างกับดรัมมากมั้ยครับ

4. Pee

Pee New Member Member

25
    1
    0
    เปรียบเทียบ ดรัมเบรค กับ ดิสเบรค ตามนี้คับคุณ woody2525

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

5. Birth_Sunny

Birth_Sunny New Member Member

127
    1
    0
    ใช้มา 3-4 ปีแล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ใช้ดีคับ

ปล.แต่จะหาผ้าเบรคยากนิดนึง เพราะของนอก ต้องใช้ผ้าเบรคตัวนอกครับ

6. wooddy2525

wooddy2525 New Member Member

4
    0
    0
    แจ่มแจ้งเลยครับคุณ pee อิอิ

7. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

จริงๆมีผ้าเบรคตัวที่ใส่แทนกันได้เลย

หาไม่น่ายาก แต่ผมจำรุ่นไม่ได้

เป็นกรณีคล้ายๆกับผ้าเบรคหน้าของ R32 33 34

เอาของกระบะโตต้าไทเกอร์ ใส่ได้เลย :p

ปล :

จริงๆแล้วนอกจากคานดิสตรงรุ่น b14 ยังสามารถเอาของนิสสันรุ่นอื่นมาใส่ได้โบ๊ะเลย (ได้จานใหญ่ขึ้นนิดนึงด้วย)

8. naenae

naenae New Member Member

14
    1
    0
    ขอบคุณข้อมูลจากทุกท่านด้วยฮะ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้