สอบถามหน่อยครับ B14 ขับอยู่ดีๆ ก็ดับกลางอากาศ ต้องทิ้งไว้สักพักถึงจะสตาร์ทติด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nattapol Natter Riangriab, 1 กันยายน 2013

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยครับ B14 ขับอยู่ดีๆ ก็ดับกลางอากาศ ต้องทิ้งไว้สักพักถึงจะสตาร์ทติด ก็ไปต่อได้อีกหน่อยก็ดับอีก ถ้าทิ้งไว้นานๆก็ไปได้ไกลครับ มันเ็ป็นที่อะไรครับ

1. วิ่วแก๊สก็เป็นครับ

2. Ake Siriwat

Ake Siriwat Guest

0
    0
    0
    คอยส์เสียครับ

3. ขอบคุณครับ

4. คอยส์ เคยเป็นครับ

5. ต้องเปลี่ยนจานจ่ายด้วยป่าวครับ

6. ผมเปลี่ยนแค่คอยส์ ข้างในครับ เอาเซียงกงมาเปลี่ยน หรือให้ช่างเทสไฟ ก่อนก็ได้

7. ขอบคุณทุกคนมากครับ

8. เคยเป็นอาการนี้เลยครับ พอขับไปเครื่องร้อนๆแล้วดับ พอทิ้งไว้สักพักเครื่องเย็นก็สตารท์ติดไปได้ต่อ พอร้อนก็เป็นอีก เปลี่ยนจานจ่ายหายเลยครับ

9. มารายงานผลครับ เปลี่ยนจานจ่ายอาการหายเรียบร้อยครับ

แต่มีอีกอาการนึงครับ คราวนี้ขับๆ ไปแล้วดับแต่ก็สตาร์ทติดทันทีแล้วก็ขับไปจนลืม คือนานๆ จะดับทีนะครับ ต้องล้างปีกผีเสื้อหรือเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้