เมื่อไหร่Enduranceที่MSLจะมีการถ่วงน้ำหนักครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย แมวอ้วน, 15 ธันวาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    วันเสาร์ที่แล้วแวะไปดู6ชั่วโมงที่MSLแล้วอยากแข่งด้วยจังครับติดที่ว่าเคยมีประสบการณ์จาก Thailand 24 Hour ซึ่งตอนนั้นไม่มีการถ่วงน้ำหนักทำให้ทีมเบาใด้เปรียบมากเหมือนเอานักมวยFlyweightไปต่อยกับHeavyweightแต่กลับกันและที่สำคัญในบางทีมคนตัวหนักกลับถูกมองว่าเป็นตัวถ่วงทีมหลังจากเข้าร่วมแข่ง Pattaya 6 Hour ที่มีการถ่วงน้ำหนักเฉลี่ยที78กกเท่ากันเกมส์สนุกและสูสีขึ้นมากเลยครับเรื่องน้ำหนักสำคัญมากสำหรับรถKartนะครับขนาดรถ2จังหวะผิดกัน3-4กกยังมีผลเยอะเลยแล้วลองวาดภาพรถ4จังหวะที่มีแรงม้าน้อยกว่าสิครับเสียเปรียบรอบละนิดแต่หลายๆชั่วดมงหลายๆร้อยรอบกลายเป็นทิ้งกันเป็นทุ่ง บางท่านอาจเถียงว่าแล้วทำไมคนน้ำหนักมากๆอย่างคุณNu53หรึอคุณWF-Kittiถึงขับใด้เร็วก็ลองคิดดูสิครับว่าถ้าสองท่านนี้เบาลงสัก10กก.หรือคนอื่นถูกถ่วงขึ้นมาสัก10กก.ผลจะออกมาเป็นอย่างไร ยังงัยขอให้ผู้จัดลองพิจรณาเรื่องนี้ด้วยครับเพราะผมเห็นว่าท่านจัดแข่งใด้ดีและน่าเข้าร่มมากครับ

1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขอรับไปพิจารณา ครับ พี่แมวอ้วน ส่วนปีหน้า ถ้ามีการ ถ่วงน้ำหนัก หวังว่า คงได้เจอ ทีมพี่แมวอ้วน มาแข่งนะครับ ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    เห็นด้วยกับพี่แมวอ้วนเป็นอย่างยิ่งครับ แข่งแต่ละครั้งปีนี้เหนือยมากๆครับ
    ต้องกัดฟันสู้ตลอด งานพัทยาที่ผ่านมามีการถ่วงน้ำหนัก ทำให้เกมส์ดู๋ดี๋ขึ้นมานิด
    แต่ก็ยังไม่ง่ายเหมือนเดิมครับ เพราะทีมที่มีคนน้ำหนักเบา และ มีคนน้ำหนักมากมาเฉลี่ย
    เวลาคนตัวเบาขับก็ยังได้เปรียบอยู่ดี แต่ผมคิดว่าก็แฟร์ที่สุดแล้วครับ

ถ้างาน 24 ชั่วโมงมีคนหนัก 4 คนๆเบา 4 คน แล้วค่าเฉลี่ยไม่ต้องถ่วง มีลุ้นแน่ๆครับ
    ถ้าทีมพี่ลง แล้วขาดคน ขอพวกผมไปแจมด้วยนะครับ

3. ขอบคุณครับคุณไก่ถ้ามีการกำหนด minimum average weight และ minimum driving time per driver ที่เหมาะสมเมื่อไหร่ผมขอสมัครเป็นทีมแรกเลยครับ

4. ไปใหนไปด้วยช่วยสามบาท ถ้ามีนน. สู้ตายครับ

5. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เห็นด้วยครับ

6. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    up
    upup

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้