น้องใหม่ครับ พึ่งทำสีเสร็จ Sunny B14 ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย mrdonutza, 19 กรกฎาคม 2013

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mrdonutza

mrdonutza New Member Member

14
    0
    0
    ตอนนี้กำลังเก็บตังแต่งล้อครับ

ส่วนภายในอยากได้ไอเดียครับ รบกวนพี่ๆ แนะนำด้วยครับ เกียร์ธรรมดาครับ

View attachment 1784482

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2013
  2. NUM3

NUM3 Member Member

594
    2
    18
    ยินดีต้อนรับ รถสวยครับ

3. I'm sunny

I'm sunny New Member Member

98
    3
    0
    สวัสดีครับ :) รถสวยจุงเบย..:eek:

4. jurn

jurn Member Moderator

559
    6
    18
    ยินดีต้อนรับครับ :)

5. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    หล่อมากกกครับ

6. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    งามแท้ๆ

Sent from my iPhone using Tapatalk

7. lumnamshe

lumnamshe Member Member

671
    5
    18
    ล้อ ได้ทั้งขอบ 15, 16 ถึง 17 นิ้ว ราคาและน้ำหนักแรงคามขนาด
    ล้อที่เดียวจบก็ของแท้ JAPAN สวยๆแต่ราคาก็จ็บๆครับ
    ถูกลงมาหน่อยก็ไต้หวันก็พอทน สวยๆเยอะเหมือนแยกไม่ออกหากไม่ใช่เซียนพันธ์แท้ พอจับต้องได้ ไม่เกิน 2 หมื่นของใหม่

ส่วนข้างในเอาแบบพื้นๆก็ใส่เบาะแต่ง หา Safety BelT 4 จุดใส่เข้าไป

หรือจะเอาแบบมีแนวหน่อย ก็โยนเบะหลังทิ้ง ใส่ Roll Cage 4, 6 หรือ 8 จุด
    รื้อพรมและทุกอย่างที่ไม่ใช้พิ้นโลหะทิ้ง เก็บสีภายใน, ใส่คันเกัยร์ Quick Shift, หาเบาะสวยๆพร้อม Belt Safety 4, 5 หรือ 6 จุด
    โยนถังน้ำมันทิ้งไป ติด Fuel Cell หรือจะเรียกถังน้ำมัน Safety ก็ได้ มีตังค์เหลือหน่อยก็หายี่ห้อดังใส่ ประหยัดหน่อยก็สั่งตีเองหรือจากไต้หวัน หาปั๊มติ๊กนอกถัง 1 ถึง 2 ตัวใส่เข้าไป
    หาสาย Stainless เดินให้สวยพร้อมหัวต่อสี เดินระบบไฟรองรับพร้อม Reley กันไหม้

ลอกฟิมล์มืดๆออก ติดฟิมล์กันร้อนใสๆแทน

แค่นี้ไม่เปิดฝากระโปรง มันก็รถแข่งดีๆนี้เอง
    เวลาขับก็เปิดกระจกเปิดเพลงดังๆ ขับ ชิวๆ ก็ไม่มีใครกล้ายุ่งแล้วครับ

แต่หากจะปิดกระจกขับเอาจริงจังก็ต้องเพิ่มตังค์อีกนิดๆ ยกเครื่องเก่าทิ้ง ชอบแบบหายใจธรรมดาก็เลื้อก SR16VE N1, SR20VE, SR20VE 20V
    หายให้มีฟิ้วส์ๆ ก็ต้อง Turbo ก็เลือก SR20DET จาก เครื่อง Pulsar, W11 หรือ W10 หากล่องมาปลดล็อกความเร็วคราวนี้รับรอง 200Km/H สวนได้ทุกคัน

ไปหละ...ฟิ้วส์...

ปล.ขอต้อนรับด้วยความยินดีครับ

xxart ถูกใจสิ่งนี้
  8. jurn

559
    6
    18
    พี่โก้บรรยายซะครบเลย
    ว่างๆ ก็เชิญมามิตติ้งนะครับ เพื่อจะเห็นแนวทาง และคำแนะนำอื่นๆ ครับผม

Sent from my Nokia 3310 using RacingWeb Mobile

9. DeMog

DeMog New Member Member

12
    0
    0
    สวยครับ สีเดียวกะผมเลย 55+

10. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ขาวว สวยยย ชอบบบบ

11. mrdonutza

14
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่าน ทุกคำแนะนำครับ
    เงินทองนั้นหายากจริงๆ นะครับ อัพเดท พึ่งได้ล้อ ขอบ 17 มา ^^

12. mrdonutza

14
    0
    0

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคำแนะนำ ทุกคำติชมครับ ^^
    อัพเดตครับ ล้อ 17" ครับ กว่าจะเก็บตังได้ซื้อ ทีละเล็กละน้อยย ^^

13. sanghai

sanghai New Member Member

1
    0
    0
    ใส่ขอบ 17 ล้อหน้าเลี้ยวติดไหมครับหรือแก้ยังไงครับ

14. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ขอบ 17 ติดไม่ติดขึ้นอยู่กับ 2-3 ปัจจัย เช่น

+ ออฟเซตล้อ

+ ซีรี่ยาง

+ ยางกันโคลน ถอดทิ้งไปได้เลย :)

15. jurn

559
    6
    18
    ผม 17 กว้าง 7.5 ออฟเซ็ต +38 ยาง 205/45R17 ไม่ติดครับ

Sent from my Nokia 3310 using RacingWeb Mobile

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้