ทำไมเรื่องเปลี่ยนเกียร์ช้า ตอนเช้าๆ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย krissarakorn, 8 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    รถผมเป็นไรไม่รู้ ตอนเช้าๆเกียร์เปลี่นช้า ( ออโต้ ) จาก 1 ไป 2
    รอบอั้นมากๆ ประมาณ 3500-4000 รอบ ถึงจะเปลี่ยนเกียร์ให้
    ทำให้บางทีรู้สึกเกียร์กระตุกแรง กลัวเกียร์จะพังอะคับ
    ถึงที่ทำงานจอดไว้ถึงเลิกงานมาวิ่งอีกทีไม่เห็นเป็นเหมือนตอนเช้าเลย
    สงสัยว่าทำไม แก้ยัง รบกวนช่วยตอบทีนะคับพี่ๆคับ :cry::cry:

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เครื่องยังไม่ร้อนได้ที่ครับ...ของผมก็เป็น...พอเครื่องร้อนได้ที่แล้วมะมีปัญหา...

อีกอย่างเคยสังเกตดูนะครับ...เวลาเราเหยียบคันเร่งอัดแรง ๆ เพื่อให้รถวิ่ง...

รอบจะลากยาว..เกียร์เปลี่ยนช้า...ตอนเช้าถ้ารีบ ๆ เป็นบ่อย..เพราะไม่ได้อุ่นเครื่อง...

3. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    เครื่องมันยังร้อนไม่พอครับ

รถอีกคันของผมก็เป็น

เป็นซัก 2 รอบอ่ะครับ

พอขับพ้นซอยบ้านก็หาย

แต่ถ้าขับกลางวัน ดันสตารท์ไม่ติดถ้าจอดตาดแดด

555

คอมพิวเตอร์ฉลาดเกินไปมั้ง?

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    สงสัยตอนเช้าตื่นมาต้องเอาไปตั้งไฟอุ่นไว้ก่อน ตอนออกจากบ้านจะได้ร้อนพอดี อิอิ :D

5. salung

salung New Member Member

26
    0
    0
    สงสัยตอนเช้าตื่นมาต้องเอาไปตั้งไฟอุ่นไว้ก่อน ตอนออกจากบ้านจะได้ร้อนพอดี อิอิ

ความคิดเข้าท่าแฮะ

6. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เปลี่ยนน้ำมันเกียรบ้างไหม ลองเปลี่ยนดูอาจช่วยได้ครับ

7. krissarakorn

krissarakorn New Member Member

53
    0
    0
    ขอบคุณครับทุกท่าน

เมื่อก่อนก็ไม่เห็นเป็น รึว่าไม่ได้สังเกต
    พอหน้าหนาวเลยมีอาการชัดกว่า
    สรุปว่าปกติใช่ปะ ไม่อันตรายนะ

ขอบคุณทุกคนมากมายครับ:D:D

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ไม่ปกติครับ

9. krissarakorn

53
    0
    0
    ขอคำแนะนำด้วยครับ แล้ว มันเป็นอะไร ต้องแก้ หรือ ป้องกัน
    ยังไง เสีงตังค์สักเท่าไหร่ ไปทำที่ไหนดี ช่วยหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้